3 வருடங்களாக காவலில் இருக்கும் பதின்ம வயதினர் கடத்தல் குற்றச்சாட்டிலிருந்து விடுபட்டார்

கோலாலம்பூர்: போதைப்பொருள் கடத்தல் குற்றச்சாட்டில்  மூன்று ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக காவலில் இருந்த பதின்ம வயதுடைய ஒருவர் இன்று உயர் நீதிமன்றத்தால் விடுவிக்கப்பட்டு விடுதலை செய்யப்பட்டார். நீதிபதி அசார் அப்துல் ஹமிட் என்ற 17 வயது சிறுவன் மற்றும் அவனது சக குற்றவாளியான நோர் மாலியா அவாங் மேன் ஆகியோருக்கு எதிரான ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 39B இன் கீழ் குற்றச்சாட்டை நிரூபிக்கத் தவறிவிட்டதாக நீதிபதி அசார் அப்துல் ஹமிட் தீர்ப்பளித்தார்.

மூன்று ஆண்டுகளுக்கு முன்பு வங்சா மாஜூவில் 6.5 கிலோவுக்கும் அதிகமான மெத்தாம்பெட்டமைன் கடத்தியதாக அவர்கள் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. இந்த முடிவைத் தொடர்ந்து, இருவரும் நீதிமன்றத்தில் இருந்த குடும்ப உறுப்பினர்களையும், அவர்களது வழக்கறிஞர்களான அஹ்மத் ஜஹாரில் முஹையார் மற்றும் ஆதி சுல்கர்னைன் சுல்காஃப்லி ஆகியோரையும் கட்டிப்பிடிப்பதைக் காண முடிந்தது.

எவ்வாறாயினும், மெத்தாம்பேட்டமைன் கடத்தல் குற்றச்சாட்டின் பேரில் மற்றொரு சக குற்றவாளியான ஜாஃப்ரி ஹுசைனை தனது வாதத்தில் நுழையுமாறு அசார் உத்தரவிட்டார். பின்னர் அரசு அவருக்கு எதிராக முதன்மையான வழக்கை உருவாக்கியுள்ளது. குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் ஜாஃப்ரிக்கு மரண தண்டனை விதிக்கப்படும்.

ஜஃப்ரிக்கு மூன்று வழிகள் உள்ளன என்று நீதிபதி விளக்கினார். மேலும் அவர் தன்னை எவ்வாறு தற்காத்துக் கொள்ள விரும்புகிறார் என்று கேட்டார். நீங்கள் சாட்சி நிலையத்தில் சத்தியப்பிரமாணத்தின் கீழ் சாட்சியத்தை வழங்கலாம், துறையில் இருந்து உங்கள் அறிக்கையை வழங்கலாம் அல்லது அமைதியாக இருக்கலாம் என்று அவர் கூறினார். சத்தியப்பிரமாணத்தின் கீழ் சாட்சியமளிக்க ஜஃப்ரி தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார்.

அவரது வழக்கறிஞர் விஜே ஈஸ்வரன், வியாழக்கிழமை வாதிடுவதற்கு தயாராக இருப்பதாகவும், ஜாஃப்ரி மற்றும் மற்றொரு சாட்சி சாட்சியமளிக்க அழைக்கப்படுவார்கள் என்றும் நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார். இந்த வழக்கை நாளை முதல் விசாரணைக்கு வரும்படி நீதிபதி உத்தரவிட்டார். அரசுத் தரப்பில் துணை அரசு வக்கீல் கோ எய் ரெனே ஆஜராகி வாதிடுகிறார்.

கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கின் பல இடங்களில் நடத்தப்பட்ட சோதனையின் பின்னர் 2020 இல் 14 வயது சிறுவனும் மேலும் ஆறு பேரும் பொலிஸாரால் கைது செய்யப்பட்டனர். 743,400 ரிங்கிட் பெறுமதியான போதைப்பொருள் மற்றும் இரண்டு வாகனங்கள் கைப்பற்றப்பட்டதாக பொலிஸார் தெரிவித்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here