37,000 லிட்டர் மானிய விலை டீசல் கைப்பற்றப்பட்டது

போர்ட்டிக்சன், சுங்கை கம்போங் நிபாவில் உள்ள வளாகத்தில் இருந்து 37,570 லிட்டர் மானிய விலை டீசலை அமலாக்க அதிகாரிகள் பறிமுதல் செய்தனர். நெகிரி செம்பிலான் உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவின இயக்குநர் முஹம்மது ஜாஹிர் மஸ்லான் கூறுகையில், புதன்கிழமை (மே 24) நடந்த சோதனையில் இரண்டு டேங்கர் லாரிகளையும் அவரது ஆட்கள் பறிமுதல் செய்தனர்.

பொதுமக்களிடமிருந்து தகவல்களைப் பெற்று, இரண்டு வாரங்களுக்கு மேலாக கண்காணிப்பு நடத்திய பிறகு நாங்கள் நகர்ந்தோம். வெள்ளிக்கிழமை (மே 26) அவர் ஒரு அறிக்கையில், எனது ஆட்கள் ஒரு ஆயில் பாம் தோட்டத்தில் அமைந்துள்ள வளாகத்தில் சோதனை நடத்தியபோது இரண்டு லோரிகளின் இயந்திரங்களும் இன்னும் இயங்கிக் கொண்டிருந்தன.

சம்பவ இடத்தில் யாரும் கண்டுபிடிக்கப்படவில்லை என்று கூறிய முஹம்மது ஜாஹிர், அமலாக்கக் குழு நெருங்கி வருவதை உணர்ந்து குற்றவாளிகள் தப்பியோடியிருக்கலாம் என்றும் கூறினார். இரண்டு சறுக்கு தொட்டிகளிலும், இரண்டு டேங்கர் லாரிகளிலும் மானிய விலையில் டீசல் சேமித்து வைக்கப்பட்டிருப்பதை குழு கண்டுபிடித்ததாக அவர் கூறினார். சந்தேக நபர்கள் ஒரு டேங்கர் லோரியில் இருந்து மற்றொன்றுக்கு டீசலை மாற்றியதாக நாங்கள் நம்புகிறோம்.

இந்த சட்டவிரோத நடவடிக்கையின் பின்னணியில் உள்ள தனிநபர்கள் அல்லது நிறுவனத்தை (கண்டுபிடிக்க) நாங்கள் விசாரணை செய்வோம், அவர்கள் மானிய விலை டீசலை எங்கிருந்து விற்க விரும்புகிறார்கள் அது எங்கிருந்து வந்தது என்று அவர் கண்டறியப்பட வேண்டும். கைப்பற்றப்பட்ட எரிபொருள் மற்றும் வாகனங்கள் கிட்டத்தட்ட RM115,000 மதிப்புடையதாக மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

இந்த வழக்கு 1961 ஆம் ஆண்டு விநியோகக் கட்டுப்பாட்டுச் சட்டம் பிரிவு 21-ன் கீழ் விசாரிக்கப்படுகிறது. கட்டுப்படுத்தப்பட்ட மற்றும் மானியம் வழங்கப்படும் பொருட்களைக் கையாள்வதில் ஈடுபட்டுள்ள வணிகங்கள் எப்போதும் சட்டத்தை கடைபிடிக்க வேண்டும் என்பதை நினைவூட்ட விரும்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

முஹம்மது ஜாஹிர், பொதுமக்கள் 019-279 4317 அல்லது 019-848 8000 என்ற எண்ணுக்கு WhatsApp மூலமாகவோ அல்லது 1-800 886 800 என்ற எண்ணிலோ அல்லது e-aduan.kpdn.gov.my என்ற மின்னஞ்சல் மூலமாகவோ அதிகாரிகளுக்குத் தெரிவிக்குமாறு பொதுமக்களை கேட்டுக் கொண்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here