அன்வார்: இந்தோனேசியாவுடனான கடல்சார் ஒப்பந்தங்கள் தொடர்பான அனைத்து கேள்விகளுக்கும் நான் நாளை நாடாளுமன்றத்தில் பதிலளிப்பேன்

புத்ராஜெயா: இந்தோனேசியாவுடனான கடல்சார் ஒப்பந்தங்கள் தொடர்பான அனைத்து கேள்விகளுக்கும் மக்களவையில் நாளை பதில் அளிப்பதாக பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் தெரிவித்துள்ளார்.

சுலவேசி கடல் மற்றும் மலாக்கா ஜலசந்தி தொடர்பான ஒப்பந்தங்கள் ஏன் கையெழுத்தானது என்று கேள்வி எழுப்பிய பெரிகாத்தான் நேஷனல் (PN) தலைவர் டான்ஸ்ரீ முஹிடின் யாசினுக்கு பதிலளித்த அன்வார், பிரதமரின் கேள்வி நேரத்தின் போது இந்த விஷயத்தை பேசுவதாக கூறினார்.

அதற்கு நான் நாளை நாடாளுமன்றத்தில் பதிலளிப்பேன். அவர் அங்கு இருப்பது நல்லது (பதிலைக் கேட்க) என்று அன்வார் இன்று பெர்டானா புத்ராவில் செய்தியாளர்களை சந்தித்தபோது கூறினார். பொருளாதார விவகார அமைச்சர் ரஃபிஸி ரம்லியும் உடனிருந்தார்.

மாநிலத் தேர்தலுக்கு முன்னதாக சனிக்கிழமையன்று நெக்ரி செம்பிலானில் நடந்த PN பேரணியில், கடல் எல்லை நிர்ணயம் தொடர்பான ஒப்பந்தங்களில் கையெழுத்திட்டதன் அர்த்தம் மலேசியா தேசிய இறையாண்மை மற்றும் அனைத்துலக எல்லைகள் விஷயங்களில் சமரசம் செய்து கொள்கிறது என்று முகிதின் கேள்வி எழுப்பினார்.

இந்தோனேசிய ஜனாதிபதி ஜோகோ விடோடோவின் இரண்டு நாள் வேலைப் பயணத்தின் போது கடந்த வியாழன் அன்று கையொப்பமிடப்பட்ட ஆறு இருதரப்பு ஆவணங்களில் இந்த ஒப்பந்தங்களும் அடங்கும்.

இதற்கிடையில், வரவிருக்கும் மாநிலத் தேர்தலுக்கான தொகுதிப் பங்கீடு குறித்து, அன்வார் அவர்கள் மத்தியில் இருப்பதாகக் கூறினார். அம்னோ மற்றும் பக்காத்தான் ஹராப்பான் வேட்பாளர்களுக்கு இடையே ஒதுக்கீடு குறித்து பேசப்படும்.

நெகிரி செம்பிலான், சிலாங்கூர், கெடா, பினாங்கு, தெரெங்கானு மற்றும் கிளந்தான் ஆகிய ஆறு மாநிலங்களுக்கு ஓரிரு மாதங்களில் மாநிலத் தேர்தல்கள் நடைபெறும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here