ஆறு மாநிலங்களின் தொகுதிப் பங்கீட்டை ஒற்றுமை அரசு தலைமைத்துவ ஆலோசனைக் குழு இறுதி செய்துள்ளது

ஆகஸ்ட் 12ஆம் தேதி நடைபெறவுள்ள மாநிலத் தேர்தலுக்கான (PRN) ஆறு மாநிலங்களில் தொகுதிப் பங்கீட்டை ஒற்றுமை அரசு தலைமைத்துவ ஆலோசனைக் குழு இறுதி செய்துள்ளது.

நேற்றிரவு  கூட்டத்திற்கு தலைமை தாங்கிய பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் இந்த விஷயத்தை உறுதி செய்தார். (இடப் பங்கீடு) அனைத்து மாநிலங்களிலும் இறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது. ஒன்று மற்றும் இரண்டு மாநிலங்கள் மட்டுமே உள்ளன (கேள்விகள் உள்ள இடங்களில்) இன்று இரவு விவாதித்து முடிப்போம்.

கோலாலம்பூர் உலக வர்த்தக மையத்தில் (WTCKL) நடைபெற்ற கூட்டத்திற்குப் பிறகு அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறுகையில், “(PRNக்கான) வேட்பாளர் அறிவிப்பு இன்னும் இரண்டு அல்லது மூன்று நாட்களில் வெளியாகும். தேதியை நாங்கள் கொடுப்போம்.

ஒற்றுமை அரசாங்கத்தின் சில முக்கிய தலைவர்கள், அதாவது UMNO தலைவர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அகமட் ஜாஹிட் ஹமிடி, கபுங்கன் பார்ட்டி சரவாக்கின் (GPS) தலைமை விப் டத்தோஸ்ரீ ஃபதில்லா யூசோப் மற்றும் பார்ட்டி அமானா நெகாரா தலைவர் டத்தோஸ்ரீ முகமட் சாபு ஆகியோரும் கலந்து கொண்டனர்.

ஸ்திரத்தன்மை மற்றும் செழுமைக்கான ஒற்றுமை’ என்பது ஒற்றுமை அரசாங்கத்தில் உள்ள கட்சிகளால் PRN-ஐ எதிர்கொள்ள பயன்படுத்தப்படும் கருப்பொருளாகும் என்று பிரதமர் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், PRN இல் ஈடுபட்டுள்ள ஒவ்வொரு மாநிலமும் கூடுதல் கோஷங்களை உருவாக்க முடியும், அதே நேரத்தில் தேர்தல் அறிக்கை அந்தந்த மாநிலத் தலைவர்களால் தீர்மானிக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

ஆறு மாநிலங்களில் PRN-ஐ எதிர்கொள்வதில் பணிபுரியும் செயல்முறை மற்றும் மூலோபாயம் பற்றி நாங்கள் விவாதித்தோம். நாங்கள் திருப்தி அடைகிறோம். விசுவாசமான ஆதரவாளர்களின் உற்சாகத்தை அதிகரிக்க முடியும் என்று தோன்றுகிறது. மேலும் அறிக்கையின் அடிப்படையில், நாங்கள் மூன்று மாநிலங்களில் மட்டும் வெற்றி பெறுவது சற்று கடினம் என்று நம்புகிறேன். மேலும் பல மாநிலங்களை கைப்பற்றும் நம்பிக்கை உள்ளது என்றார்.

அன்வார் கூறுகையில், மக்களின் செழிப்பு மற்றும் நல்வாழ்வுக்கு உத்தரவாதம் அளிப்பதுடன் பொருளாதார வளர்ச்சியை உந்தச் செய்யும் வகையில் ஒற்றுமை அரசாங்கத்தின் ஒருமைப்பாடு தொடர்ந்து பலப்படுத்தப்பட வேண்டும் என்றும் கூட்டத்தில் ஒப்புக்கொள்ளப்பட்டது.

குறுகிய இன அல்லது மத உணர்வுகளை பொறுப்பற்ற முறையில் பயன்படுத்தி, தேக்கமடைந்து வதந்திகளை பரப்பி, பின்னர் மாற்றம் ஏற்படும் என்பது போன்ற தோற்றத்தைத் தருவதைத் தொடர்ந்து வலுப்படுத்தவும், தவிர்க்கவும் விருப்பம் தெரிவித்துள்ள தலைமையின் அறிக்கை குறித்து நான் மிகவும் நெகிழ்ச்சியடைந்து பெருமைப்படுகிறேன்.

பெரும்பான்மையான நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் இங்கு குறிப்பிடப்பட்டுள்ள விடயம், ஐக்கிய அரசாங்கம் ஐந்தாண்டுகள் நிறைவடையும் வரையில் அதனை பலப்படுத்துவதில் உறுதியாக இருக்க வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார்.

தேர்தல் இயந்திர வெளியீடு ஜூலை 15 ஆம் தேதி கெடாவில் தொடரும் என்றும் அதைத் தொடர்ந்து பினாங்கு (ஜூலை 16), கிளந்தான் (ஜூலை 23), நெகிரி செம்பிலான் (ஜூலை 27) மற்றும் தெரெங்கானு (ஜூலை 28) என்றும் பிரதமர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here