தொழிலதிபர்கள் கைது செய்யப்பட்டதன் எதிரொலி; முன்னாள் அமைச்சர் விசாரணைக்கு அழைக்கப்படுவாரா?

தொழிலதிபர்கள் கைது தொடர்பாக முன்னாள் அமைச்சரிடம் எம்ஏசிசி விசாரணை நடத்தும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது இந்திய திரைப்படங்களை விநியோகம் செய்ததற்காகவும், இந்தியாவில் இருந்து கலைஞர்களை அழைத்து வந்து மலேசியாவில் நிகழ்ச்சி நடத்திய புகழ்பெற்ற இரண்டு தொழிலதிபர்கள் கைது செய்யப்பட்டிருப்பது தொடர்பான விசாரணைகளை எளிதாக்குவதற்காக முன்னாள் கேபினட் அமைச்சரை MACC விசாரிக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

நெகிரி செம்பிலானைச் சேர்ந்த ஒரு தொழிலதிபரும் அரசியல்வாதியும் இந்த நடவடிக்கையில் கைது செய்யப்பட்டதாக மலேசியாகினியிடம் வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன. Perikatan Nasional இன் அசோசியேட் உறுப்பினர்கள் பிரிவைச் சேர்ந்த சந்தேக நபர், வரவிருக்கும் மாநிலத் தேர்தலில் போட்டியிட விருப்பம் தெரிவித்திருந்தார்.

மலேசியாகினி கருத்துக்காக முன்னாள் அமைச்சரை தொடர்பு கொண்டுள்ளார். ஆன்லைன் செய்தி போர்டலான எஃப்எம்டி சந்தேக நபர்களில் ஒருவரை மாலிக் ஸ்ட்ரீம்ஸ் உரிமையாளர் தடுத்து வைக்கப்பட்டதாக தெரிவித்தது. இரண்டாவது சந்தேக நபரும் திரைப்பட விநியோகஸ்தர் ஆவார். அவர் இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில் ஒரு முக்கிய தமிழ் இசையமைப்பாளரின் இசை நிகழ்ச்சி பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் தலைமை விருந்தினராக கலந்து கொண்ட இசை நிகழ்ச்சியை நடத்தினார்.

இரண்டாவது சந்தேக நபரின் நிறுவனம் முதல்வரின் வாழ்க்கை வரலாறு “Anwar: The Untold Story”யையும் வெளியிட்டது. ஆதாரங்களின்படி, சந்தேக நபர்கள் பணமோசடி தடுப்பு, பயங்கரவாத எதிர்ப்பு நிதியுதவி மற்றும் சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளின் வருவாய் சட்டம் 2001 (AMLA) இன் கீழ் விசாரணைகளுக்கு உதவுவதற்காக தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர். விசாரணை நிலுவையில் உள்ள RM300 மில்லியனுக்கும் அதிகமான சொத்துக்களை ஊழல் தடுப்பு நிறுவனம் முடக்கியுள்ளதாக ஆதாரங்கள் வெளிப்படுத்தின. சந்தேக நபர்களின் குடும்ப உறுப்பினர்கள் மற்றும் நண்பர்கள் உட்பட 30க்கும் மேற்பட்ட நபர்கள் விசாரணைக்காக அழைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here