மலாய்க்காரர் அல்லாதவர்களை ஓரங்கட்டாது என்று பாஸ் கூறுவதற்கு எந்த உத்தரவாதமும் இல்லை என்கிறார் சண்டியாகோ

ஆகஸ்ட் 12 மாநிலத் தேர்தல்களுக்கு முன்னதாக மலாய்க்காரர்கள் அல்லாதவர்கள் கட்சியை கண்டு பயப்படுவதற்கு எந்த காரணமும் இல்லை என்று பாஸ் தலைவர் அப்துல் ஹாடி அவாங்கின் கூற்றை கிள்ளான் முன்னாள் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் சார்லஸ் சண்டியாகோ கேலி செய்துள்ளார். மலாய்க்காரர்கள் அல்லாதவர்களிடையே PAS அச்சத்தை உருவாக்கவில்லை என்றால், முதலில் இதுபோன்ற அறிக்கைகளைக் கொண்டு வர வேண்டிய அவசியமில்லை என்று சண்டியாகோ கூறினார்.

பொது இடத்தில் ஷார்ட்ஸ் அணிந்ததற்காக சீனப் பெண்ணுக்கு சம்மன் வழங்கிய  நீங்கள் எப்படி விளக்குகிறீர்கள்?” “அநாகரீகமான ஆடைகள்” தொடர்பான சட்டங்களை மீறியதற்காக கோத்த பாரு நகராண்மை கழகம் மூலம் ஜூன் மாதம் ஒரு வணிக உரிமையாளருக்கு அபராதம் விதிக்கப்பட்ட சம்பவம் பற்றி அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் கூறினார். கிளந்தானில் திரையரங்குகள் இல்லாததையும் தெரெங்கானுவில் பாலினப் பிரிவினையுடைய திரையரங்குகளையும் மேற்கோள்காட்டி, முஸ்லீம் அல்லாதவர்கள் மீது “ஹராம்” பற்றிய தனது கருத்துக்களை PAS திணித்தது என்றும் அவர் கூறினார்.

தெரெங்கானுவில் இரு பாலர் (ஆண்,பெண்) முடித்திருத்தும் பாலினப் பிரிவினைச் சட்டங்கள் விதிக்கப்பட்டுள்ளன. மீறினால் RM1,000 வரை அபராதம் விதிக்கப்படும் என்று சண்டியாகோ சுட்டிக்காட்டினார். இது மலாய்க்காரர் அல்லாத வணிகங்களையும் பாதிக்காதா?”

அரசியல் இஸ்லாத்தை பிரதான நீரோட்டமாக்குவதற்கு PAS இலிருந்து உந்துதல் இருப்பதாகக் கூறிய அவர், குறிப்பாக அடுத்த தேர்தலில் மத்திய அரசைக் கைப்பற்றினால், நம்பிக்கையைப் பொருட்படுத்தாமல், இஸ்லாமிய விழுமியங்களை அக்கட்சி அனைவர் மீதும் திணிக்காது என்பதற்கு ஏதேனும் உத்தரவாதம் உள்ளதா என்று கேட்டார்.

செவ்வாய்க்கிழமை இரவு பினாங்கில் நடந்த பெரிக்காத்தான் நேஷனல் கூட்டத்தில், தேர்தலில் பாஸ் வெற்றி பெற்றால் மலாய்க்காரர்கள் அல்லாதவர்கள் ஓரங்கட்டப்பட மாட்டார்கள் என்று ஹாடி கூறினார்.

மலாய்க்காரர்கள் அல்லாதவர்களே, பயப்பட வேண்டாம். கவலைப்படாதீர். இஸ்லாம் நீதியையும் நியாயத்தையும் ஊக்குவிக்கிறது. மலாய்க்காரர்கள் பெரிய மனிதர்கள். கிளந்தான் (மற்றும்) தெரெங்கானுவில், சீனர்கள் மற்றும் இந்தியர்கள் மலாய் கிராமங்களில் மகிழ்ச்சியாக வாழ்கின்றனர் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here