பெஞ்ஜானா கெர்ஜெயா மோசடி வழக்கில் முன்னாள் உலோக வியாபாரிக்கு அபராதம்

பட்டர்வொர்த்: ஒரு முன்னாள் பழைய கடை இரும்பு வியாபாரி, கோவிட்-க்குப் பிந்தைய பணியமர்த்தல் ஊக்கத் திட்டமான பெஞ்ஜானா கெர்ஜாயாவின் கீழ் 22,880 ரிங்கிட் சொக்சோவை (Socso) ஏமாற்றியதாக குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்டார். சிம்பாங் அம்பாட்டைச் சேர்ந்த அல்-புகாரி அப்துல்லா, 38, ஊழியர் ஊதியத்தை ஈடுசெய்யும் நோக்கில் Socso நிதியைத் தவறாகப் பயன்படுத்தியதாக இரண்டு குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டன.

வழக்கின் உண்மைகளின்படி, அல்-புகாரி நவம்பர் 22 மற்றும் டிசம்பர் 5, 2021 இல் தனது நிறுவனமான Vshine Metal & Plastic Trading இல் இல்லாத தொழிலாளர்களுக்காக பெஞ்ஜானா கெர்ஜயா நிதியைப் பெற்றுள்ளார் என்பதை சொக்சோ கண்டுபிடித்தது.

குற்றவியல் சட்டத்தின் 415ஆவது பிரிவின் கீழ் செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் அவர் மோசடி செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார். இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் ஐந்தாண்டு சிறைத்தண்டனை, அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும். தணிக்கையில், அல்-புகாரியின் வழக்கறிஞர் வி பார்த்திபன், தனது வாடிக்கையாளர் முதல் முறையாக குற்றவாளி எனக் கூறி, சிறைத் தண்டனைக்குப் பதிலாக அபராதம் விதிக்குமாறு நீதிமன்றத்தைக் கேட்டுக் கொண்டார்.

அல்-புகாரி ஒரு ஒற்றைப் பெற்றோராகவும், மூன்று மற்றும் ஒரு வயதுடைய இரண்டு குழந்தைகளை கவனித்து வருவதாகவும், அவரது மனைவி அவரை விட்டு பிரிந்து பின்னர் விவாகரத்து கோரி மனு தாக்கல் செய்ததாகவும் அவர் கூறினார். பார்த்திபன் கூறுகையில், அல்-புகாரியின் பழைய உலோக வணிகம் பல மாதங்களுக்கு முன்பு மூடப்பட்டது. மேலும் அவர் செலுத்தப்படாத கடன்களுக்காக RM128,000 வங்கியால் வழக்குத் தொடரப்பட்டது.

அல்-புகாரி இப்போது ஒரு லாரி ஓட்டுநராக, சிறுசிறு வேலைகளைச் செய்து, வாழ்க்கையைச் சந்திக்க முயற்சிப்பதாகவும், பெரிய கிரெடிட் கார்டு கடன் இருப்பதாகவும் அவர் கூறினார். எனது வாடிக்கையாளர் குற்றத்தின் தீவிரத்தை உணர்ந்து, அதை மீண்டும் செய்ய மாட்டேன் என்று உறுதியளித்துள்ளார். குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்டு நீதிமன்ற நேரத்தையும் மிச்சப்படுத்தியுள்ளார். அவர் தனது குடும்பத்தினர் மற்றும் நண்பர்களிடமிருந்து அபராதமாக RM30,000 முதல் RM40,000 வரை செலுத்தத் தயாராக இருக்கிறார் என்று அவர் கூறினார்.

துணை அரசு வக்கீல் வான் ஷஹாருடின் வான் லாடின், அல்-புகாரி முதல் முறையாக குற்றவாளி என்பதால் அவரை சிறையில் அடைக்கக்கூடாது என்று ஒப்புக்கொண்டார். ஆனால் குறைந்தபட்சம் RM50,000 அபராதம் விதிக்க வேண்டும் என்று கேட்டார். குற்றம் முன்கூட்டியே திட்டமிடப்பட்டது, (உடனடியாக) செய்யப்படவில்லை. எனவே, அபராதம் மிகவும் இலகுவாக இருக்கக்கூடாது  என்றார்.

செஷன்ஸ் நீதிமன்ற நீதிபதி சுல்ஹாஸ்மி அப்துல்லா, அல்-புகாரிக்கு RM10,000 அபராதம் விதித்தார், அல்லது தவறினால் மூன்று மாத சிறை, முதல் குற்றச்சாட்டில் RM35,000 அல்லது தவறினால் ஆறுமாத சிறை என்று தண்டனை விதித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here