பசையம் (gluten) அறிவிக்கப்படாததால் மலேசிய நூடுல்ஸை சிங்கப்பூர் திரும்பி அனுப்பியது

சிங்கப்பூர் உணவு நிறுவனம் (SFA) மலேசியாவில் தயாரிக்கப்பட்ட Taste Original’s Organic Mee Suar (300 கிராம்), பேக்கேஜிங் லேபிளில் குறிப்பிடப்படவில்லை என்றாலும், பசையம் இருப்பதைக் கண்டறிந்த பின்னர் திரும்பப் பெற உத்தரவிட்டுள்ளது.

பசையம் ஒரு ஒவ்வாமைப் பொருளாக இருப்பதால், தயாரிப்புகளை திரும்பப் பெறுமாறு இறக்குமதியாளரான டேஸ்ட் ஒரிஜினல் பிரைவேட் லிமிடெட் நிறுவனத்திற்கு உத்தரவிட்டதாக SFA கூறியது. திரும்பப் பெறுதல் தொடர்கிறது SFA இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது. SFA படி, உணவில் உள்ள ஒவ்வாமைகள் ஒவ்வாமை எதிர்வினைகளை ஏற்படுத்தும்.

சிங்கப்பூரின் உணவு விதிமுறைகளின்படி, உணவு ஒவ்வாமை உள்ள நுகர்வோரைப் பாதுகாக்க, பேக்கேஜிங் லேபிள்களில் ஒவ்வாமை கொண்ட உணவுப் பொருட்கள் அறிவிக்கப்பட வேண்டும் என்று அது கூறியது. பேக் செய்யப்பட்ட உணவில் உள்ள அனைத்து பொருட்களும் தயாரிப்பு லேபிளில் அவை இருக்கும் எடையின் விகிதாச்சாரத்தின் இறங்கு வரிசையில் குறிப்பிடப்பட வேண்டும்.

பசையம் சகிப்புத்தன்மையற்றவர்கள் அல்லது பசையம் ஒவ்வாமை உள்ளவர்களைத் தவிர, நுகர்வோருக்கு உணவுப் பாதுகாப்பு பிரச்சினையை ஏற்படுத்தாது என்று அது கூறியது. பசையம் என்பது கோதுமை மற்றும் பிற தானியங்களில் இயற்கையாக காணப்படும் ஒரு வகை புரதமாகும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here