இஸ்லாம் மதத்தை விட்டு வெளியேற விண்ணப்பித்த ஆடவரின் மனு நிராகரிப்பு

கோலாலம்பூர்: இஸ்லாம் மதத்தைத் துறந்து, தனது சொந்த  மதமான கிறிஸ்தவ மதத்துக்குத் திரும்பக் கோரி, மதம் மாறிய ஆண் ஒருவரின் விண்ணப்பத்தை உயர் நீதிமன்றம் நிராகரித்துள்ளது. 45 வயதான இவர், 2010ல் முஸ்லிம் பெண்ணை திருமணம் செய்து கொண்டார். ஆனால், இருவரும் 2015ல் விவாகரத்து செய்தனர்.

2016 ஆம் ஆண்டில், அவர் இஸ்லாத்தை கைவிட ஷரியா நீதிமன்றத்தில் விண்ணப்பம் செய்தார், ஆனால் “ஆலோசனை அமர்வுகளில்” கலந்து கொள்ள உத்தரவிடப்பட்டார். ஷரியா நீதிமன்றம் அவரது மறுப்பு விண்ணப்பத்தை நிராகரித்தது மற்றும் அவர் மேலதிக ஆலோசனை அமர்வுகளை மேற்கொள்ள உத்தரவிட்டது. ஷரியா மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் அந்த நபரின் முறையீடும் நிராகரிக்கப்பட்டது.

பின்னர் அவர் ஷரியா நீதிமன்றத்தின் முடிவுகளை ரத்து செய்யக் கோரி சிவில் நீதிமன்றங்களை நாடினார். இன்று தனது தீர்ப்பை வழங்கிய நீதிபதி வான் அகமது ஃபரித் வான் சலே, ஷரியா நீதிமன்றங்கள் எடுக்கும் முடிவுகளை சிவில் நீதிமன்றங்கள் மறுபரிசீலனை செய்ய முடியாது என்று தீர்ப்பளித்தார்.

இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில் மேன்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தின் இதேபோன்ற தீர்ப்பை மேற்கோள் காட்டி, நீதிபதி, ஷரியா நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பை மறுபரிசீலனை செய்ய சிவில் நீதிமன்றத்திற்கு தெளிவாக அதிகாரம் இல்லை, திரும்பப் பெறவோ, வெளியேறவோ அல்லது மீண்டும் வழக்குத் தொடரவோ (அது) என மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் தீர்ப்பளித்துள்ளது.

மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்புக்கு நான் கட்டுப்பட்டிருக்கிறேன். இது (ஷரியா நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பு) நியாயமற்றது என்று அவர் கூறினார். செலவுகள் குறித்து நீதிமன்றம் எந்த உத்தரவும் பிறப்பிக்கவில்லை. அந்த நபரின் சார்பில் வழக்கறிஞர்கள் ஃபஹ்ரி அஸ்ஸாத் மற்றும் இக்பால் ஹரித் லியாங் ஆகியோர் ஆஜராகினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here