ஐஜிபி மீதான அவமதிப்பு வழக்கில் இந்திராவின் மேல்முறையீட்டு மனு ஏப்ரல் மாதம் விசாரிக்கப்படும்

புத்ராஜெயா: போலீஸ் படைத்தலைவர் (IGP)க்கு எதிரான அவமதிப்பு நடவடிக்கைகளைத் தொடங்க அனுமதி கோரிய எம் இந்திரா காந்தியின் மேல்முறையீட்டை அடுத்த ஆண்டு ஏப்ரல் 5 ஆம் தேதி விசாரிக்க மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது. இந்திராவின் வழக்கறிஞர் ராஜேஷ் நாகராஜன், விசாரணை தேதியை மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தின் துணைப் பதிவாளர் இன்று நிர்ணயித்ததாக தெரிவித்தார். ஐஜிபி சார்பில் மத்திய அரசின் மூத்த வழக்கறிஞர் மன்கிரஞ்சித் கவுர் ஆஜரானார்.

கடந்த ஆண்டு ஆகஸ்ட் மாதம் ஈப்போ உயர்நீதிமன்றம் அவரது விண்ணப்பத்தை நிராகரித்ததை அடுத்து மேல்முறையீடு செய்யப்பட்டது. மகள் பிரசனா டிக்சாவை அவரது முன்னாள் கணவர் ரிதுவான் அப்துல்லாவிடம் இருந்து மீட்க 2014 மே 30ஆம் தேதி பிறப்பிக்கப்பட்ட உத்தரவை காவல்துறை நிறைவேற்றவில்லை எனக் கூறி இந்திரா வழக்கு தொடர்ந்தார். அவர்களது விசாரணை அறிக்கைகளின் நகல்களை இணைத்து மாதாந்திர பிரமாணப் பத்திரம் தாக்கல் செய்ய காவல்துறை தவறிவிட்டதாகவும் அவர் கூறுகிறார். முன்பு கே பத்மநாதன் என்று அழைக்கப்பட்ட ரிதுவான், 2009 இல் பிரசானாவை அழைத்துச் சென்று ஒருதலைப்பட்சமாக இஸ்லாத்திற்கு மாற்றினார்.

2016 ஆம் ஆண்டில், ஃபெடரல் நீதிமன்றம் ரிதுவான் மீது நீதிமன்ற அவமதிப்புக்காக ஒரு வாரண்ட்டை நிறைவேற்றுமாறு காவல்துறைக்கு உத்தரவிட்டது, அவர் பிரசனாவை இந்திராவிடம் திருப்பித் தர மறுத்ததற்காக அவர் தனது மூன்று குழந்தைகளின் முழுக் காவலில் வைக்கப்பட்டார்.

இணங்குவதைக் கண்காணிக்க ஒரு நீதிபதிக்காக உச்ச நீதிமன்றம் வழக்கை ஈப்போ உயர் நீதிமன்றத்திற்கு மீண்டும் அனுப்பியது. உறுதிமொழியைத் தவிர, இந்திரா, பத்மநாதனை அவமதிப்பு குற்றத்திற்காக கைது செய்ய உறுதிமொழி உத்தரவை நிறைவேற்றுவதில் செயலற்றதாகக் குற்றம் சாட்டப்பட்ட காவல்துறை மற்றும் அரசாங்கத்திற்கு எதிராக வழக்குத் தொடர்ந்தார். இந்த வழக்கு பிப்ரவரி 5ஆம் தேதி கோலாலம்பூர் உயர்நீதிமன்றத்தில் விசாரணைக்கு வருகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here