கிரிப்டோகரன்சி மோசடியில் சிக்கி 1 மில்லியன் ரிங்கிட்டை இழந்த ஆடவர்

Man in a tie is typing on laptop with bitcoin hologram screen over keyboard. Cryptocurrency mining, blockchain, virtual money and futuristic economy concept. Natural hand camera shake.

ஜோகூர் பாருவை சேர்ந்த 42 வயது நபர் ஒருவர் கிரிப்டோகரன்சி மோசடியில் சிக்கி 1 மில்லியன் ரிங்கிட் பணத்தை இழந்துள்ளார். சனிக்கிழமை (நவம்பர் 18) பாதிக்கப்பட்ட பெண் ஒரு அறிக்கையை தாக்கல் செய்ததாக ஜோகூர் பாரு தெற்கு OCPD உதவி ஆணையர் ரவூப் செலமாட் தெரிவித்தார். மொபைல் செயலியைப் பயன்படுத்தி கிரிப்டோகரன்சி முதலீட்டை வழங்கிய வெளிநாட்டவர் தன்னை ஏமாற்றியதாக பாதிக்கப்பட்டவர் குற்றம் சாட்டினார்.

பாதிக்கப்பட்டவருக்கு 60 நிமிடங்களுக்குள் தனது முதலீட்டில் 60% வருமானம் கிடைக்கும் என்று உறுதியளிக்கப்பட்டது. ஒவ்வொரு முதலீட்டு பரிவர்த்தனைக்கும் பாதிக்கப்பட்டவர் வருவாயைப் பெறுவார் என்றும் மோசடி செய்பவர் கூறினார் என்று அவர் திங்கள்கிழமை (நவம்பர் 20) ஒரு அறிக்கையில் கூறினார். பாதிக்கப்பட்டவர் பின்னர் RM989,170 ஆக மொத்தம் 126 பரிவர்த்தனைகளை செய்தார்.

செயலியை பயன்படுத்தி தனது பணத்தை எடுக்க முடியாததால் தான் ஏமாற்றப்பட்டதை அவர் உணர்ந்தார். மேலும் அவரது கணக்கு தடுக்கப்பட்டதைக் கண்டறிந்தார் என்று ஏசிபி ரவூப் கூறினார். தெரியாத எண்களில் இருந்து வரும் கேளிக்கை அழைப்புகளை தவிர்க்கவும், குறிப்பாக பார்சல் நிறுவனத்தில் இருந்து வருவதாக உரிமைகோருபவர்கள்  என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here