செல்வந்தர்கள் ஆடம்பர வரி மூலம் அரசாங்கத்திற்கு சிறிதளவு திரும்பக் கொடுக்கட்டும் என்கிறார் துணை அமைச்சர்

கோலாலம்பூர்: ஆடம்பர வரியை அறிமுகப்படுத்தும் அரசாங்கத்தின் திட்டத்தை ஆதரிக்கும் துணை நிதியமைச்சர் ஒருவர், அதிக பணம் சம்பாதிப்பவர்கள் நாட்டிற்கு ஏதாவது வழங்க முடியும் என்று கூறுகிறார். இந்த நாட்டில் உங்களால் அதிக பணம் சம்பாதிக்க முடிந்தால், உங்களால் கைப்பையில் RM20,000 அல்லது கடிகாரத்திற்கு RM50,000 செலவழிக்க முடிந்தால், நீங்கள் நாட்டிற்கு இன்னும் கொஞ்சம் பங்களிக்க வேண்டும் என்று நாங்கள் விரும்புகிறோம் என்று ஸ்டீவன் சிம்  ஒரு பேட்டியில் கூறினார்.

அரசாங்கத்தின் வருமானத்தை அதிகரிக்கும் நோக்கில் ஆடம்பரப் பொருட்களுக்கு 5% முதல் 10% வரை வரி விதிக்கும் திட்டத்தினால் அரசாங்கம் விமர்சனத்திற்கு உள்ளாகியுள்ளது. மலேசிய இந்திய பொற்கொல்லர் மற்றும் நகை வியாபாரிகள் சங்கம் போன்ற சில்லறை விற்பனையாளர்கள் பெரும் வருவாய் இழப்பு ஏற்படும் என எச்சரித்துள்ளனர்.

வெளிநாட்டு சுற்றுலாப் பயணிகளுக்கு விலக்கு அளிக்கப்பட்டாலும், மலேசியா ஒரு விலையுயர்ந்த ஷாப்பிங் இடமாக இருப்பதாகவும், எப்போதாவது ஆடம்பரப் பொருட்களை வாங்குவதற்குச் சேமிக்கும் நடுத்தர வருமானம் ஈட்டுபவர்கள் அதிகமாகச் செலவழிக்க வேண்டியிருக்கும் என்றும் வரி விதிப்புக்கு வழிவகுக்கும் என்ற கூக்குரல்களும் உள்ளன. சிம் கூறுகையில், அரசாங்கத்திற்கு மற்ற வகை வரிவிதிப்புக்கான விருப்பம் இருந்தாலும், குறைந்த வருமானம் பெறும் குழுவைப் பாதிக்கும் வரியை அறிமுகப்படுத்த விரும்பவில்லை.

மீண்டும் இது ஒரு நுகர்வு வரி. நீங்கள் (ஆடம்பரப் பொருட்களை) வாங்காதபோது உங்களுக்கு வரி விதிக்கப்படாது. ஆனால் நீங்கள் விலையுயர்ந்த ஒன்றை வாங்கும்போது, ​​நீங்கள் இன்னும் கொஞ்சம் பங்களிக்கிறீர்கள். ஆனால் வரியைச் சுற்றியுள்ள கவலைகள் குறித்து அரசாங்கம் அறிந்திருப்பதாகவும், அதனால்தான் வரிக்கான திட்டங்களை அறிவிப்பதற்கு முன் பங்குதாரர்களை ஈடுபடுத்தியதாகவும் சிம் கூறினார்.

சுற்றுலாப் பயணிகளுக்கான விலக்கு விஷயத்தில், வரி செலுத்த வேண்டியிருந்தால், சுற்றுலாப் பயணிகள் வேறு நாடுகளில் ஷாப்பிங் செய்யத் தேர்வு செய்யலாம் என்ற கருத்துகளின் அடிப்படையில் இந்த முடிவு எடுக்கப்பட்டதாக அவர் கூறினார். இது சுற்றுலாப் பயணிகளை மலேசியாவிற்குச் செல்வதைத் தடுக்கும். எனவே, சுற்றுலாத் துறை பாதிக்கப்படுவதைத் தடுக்க (சுற்றுலாப் பயணிகளுக்கு வரி விதிக்கக் கூடாது) வரித் துறை ஒப்புக்கொண்டது என்று அவர் கூறினார்.

குறைந்த மற்றும் நடுத்தர வருவாய் பிரிவினரால் வாங்கப்படும் பொருட்களுக்கு வரி விதிப்பதற்கான வரம்பை சரிசெய்வது உட்பட பல்வேறு துறைகளின் கவலைகளை நிவர்த்தி செய்ய அரசாங்கம் முயற்சித்து வருவதாக சிம் கூறினார். இது (அவசியம்) பிராண்ட் குறிப்பிட்டதாக இருக்காது. இது பொருட்களின் வகையாக இருக்கும், கைப்பைகள், நகைக் கடிகாரங்கள் மற்றும் பலவற்றைக் கூறலாம், மேலும் விலை வரம்பு (ஒவ்வொரு வகைக்கும்) உள்ளது.

ஆடம்பர வரியில் இருந்து எவ்வளவு பணம் வசூலிக்க அரசாங்கம் இலக்கு வைத்துள்ளது என்பது குறித்து, இன்னும் ஒரு எண்ணிக்கையை இறுதி செய்யவில்லை என்று சிம் கூறினார். இது ஒரு புதிய வரி, நாங்கள் இன்னும் சிறிய கட்டணம் வசூலிக்கிறோம். பொருட்களின் வகைகள் குறித்து மீண்டும் ஆலோசனைகள் (பங்குதாரர்களுடன்) இன்னும் நடந்து வருகின்றன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here