தவறான நாடுகளுடன் நாங்கள் உறவுகளை வளர்த்து வருகிறோம் என்கிறார் முன்னாள் பேங்க் நெகாரா துணை ஆளுநர்

மலேசியாவின் வெளியுறவுக் கொள்கைகள் குறித்து பேசிய பேங்க் நெகாரா மலேசியாவின் (பிஎன்எம்) முன்னாள் துணை ஆளுநர், “தேசியத் தலைவர்கள்” வெளிநாட்டு உறவுகளில் கவனம் செலுத்துகிறார்கள். இது தேசத்திற்கு பொருளாதார ரீதியாக அதிக நன்மை பயக்காது என்று கூறினார்.

எதிர்காலப் பொருளாதார முன்னேற்றத்தை உறுதி செய்வதற்காக மலேசியா எந்தெந்த நாடுகளை அதிகம் சார்ந்து இருக்கிறதோ அதே நாடுகளை அந்நியப்படுத்தும் அபாயத்தை புத்ராஜெயா ஏற்படுத்துகிறது என்று சுக்தவே சிங் கூறினார்.

அனைத்துலக அரசியல்வாதிகளாக இல்லாத பல தலைவர்களை மலேசியா கொண்டுள்ளது. அனைத்துலக முன்னேற்றங்கள் பற்றிய ஒரு சமநிலையான முன்னோக்கை வழங்குவதில் அவர்கள் தோல்வியடைந்துள்ளனர். மேலும் சமரசம் செய்து புரிந்து கொள்ள முற்படுவதை விட, அவர்கள் உணர்வுபூர்வமாக எதிர்வினையாற்றினர்.

மலேசியாவின் பொருளாதாரத்தில் மிகக் குறைந்த பங்குகளைக் கொண்ட நாடுகளுக்கு உள்நாட்டிலும் அனைத்துலக அளவிலும் ஏமாந்த குடிமக்களின் பிரபலமான உணர்வுகளுடன் விளையாடுவதன் மூலம் அவர்கள் தங்களையும் நாட்டையும் குறைமதிப்பிற்கு உட்படுத்தியுள்ளனர்.

அரசியல்வாதிகளாக இருப்பதற்குப் பதிலாக, அவர்கள் தங்கள் அரசியல் வாய்ப்புகளை மேம்படுத்துவதற்காக உணர்ச்சிகளின் அலையில் சவாரி செய்ய வேண்டும் என்ற நம்பிக்கையில் தங்களை கதாநாயகர்களாக மாறிவிடுகின்றனர் என்று  தலைவர்களின் பெயரைக் குறிப்பிடாமல் லிங்க்ட்இன் இடுகையில் அவர் கூறினார்.

மலேசியா ஒரு சிறிய நாடு என்றும், அதன் முக்கிய பொருளாதார பங்காளிகளை பகைத்துக் கொள்ள முயலக்கூடாது என்றும் சுக்தாவே கூறினார். மலேசியா முக்கியப் பிரச்சினைகளில் ஒரு நிலைப்பாட்டை எடுக்க முடியும் என்று கூறிய அவர், அந்த நிலைப்பாட்டை அது எவ்வாறு வெளிப்படுத்துகிறது என்பதும் சமமாக முக்கியமானது என்றார்.

புத்ராஜெயாவின் RM1.5 டிரில்லியன் தேசிய கடன் மற்றும் மிதமான பொருளாதார வளர்ச்சியை மேற்கோள் காட்டி, அரசாங்கம் அதன் செலவினங்களை மேம்படுத்துவதற்கு மேலாக, “பொருளாதார ரீதியாக மூலோபாய நாடுகளுடன்” வலுவான உறவுகளை உருவாக்குவதில் கவனம் செலுத்த வேண்டும் என்றார். இதில் தோல்வியுற்றால், விஷயங்கள் தொடர்ந்து நடந்தால், மலேசியாவிற்கு எதிர்காலத்தில் உலகளாவிய நிதி உதவி தேவைப்படும் என்பது எதிர்பாராதது அல்ல.

நாட்டின் பொருளாதாரக் கொள்கைகளில் தெளிவான பொருளாதார வேகம் இல்லை என்பதை நான் முன்பே குறிப்பிட்டேன். இப்போது, ​​பொருளாதார முன்னேற்றத்தைப் பாதிக்கும் முக்கியப் பிரச்சினைகளுக்குத் தீர்வு காண்பதை விட, சுயமரியாதை அனைத்துலக உறவுகளைத் தூண்டிவிடுவதில் அதிக ஆர்வம் கொண்ட தலைவர்கள் நம்மிடம் உள்ளனர்.

இந்த வகை நடத்தையில் ஈடுபடும் நாட்டின் தலைமையின் போக்கைக் காட்டிலும் வளர்ந்து வரும் தேசிய மெத்தனப் போக்கின் பெரிய அடையாளங்கள் எதுவும் இல்லை. இது பொருளாதாரத்திற்கு நல்லதல்ல என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here