பினாங்கில் கடந்தாண்டை ஒப்பிடுகையில் இந்தாண்டு 45% ஆன்லைன் மோசடி அதிகரித்துள்ளது

ஜார்ஜ் டவுன்: பினாங்கில் கடந்த ஆண்டு 1,632 வழக்குகளுடன் ஒப்பிடுகையில், இந்த ஆண்டு பல்வேறு வகையான மோசடிகள் சம்பந்தப்பட்ட ஆன்லைன் மோசடி வழக்குகள் 45% அதிகரித்துள்ளது. இப்பிரச்சனையை திறம்பட சமாளிக்க, காவல்துறை பயனுள்ள நடவடிக்கைகளை செயல்படுத்தியுள்ளதாக முதல்வர் சௌ கோன் இயோவ் கூறினார். காவல்துறை பதிவுகளின் அடிப்படையில், 2022 உடன் ஒப்பிடும்போது, இந்த ஆண்டு ஜனவரி தொடக்கத்தில் இருந்து செப்டம்பர் 30 வரை 731 வழக்குகள் அல்லது 45% அதிகரித்துள்ளது.

சட்ட அமலாக்கத்தை முடுக்கிவிடுவது, கைதுகள் மற்றும் நீதிமன்றத்தில் குற்றச்சாட்டுகள், அத்துடன் பினாங்கு வணிகக் குற்றப் புலனாய்வுத் துறை (சிசிஐடி) அவ்வப்போது நடத்தும் வணிகக் குற்றத் தடுப்புப் பிரச்சாரங்கள் உள்ளிட்ட பல மூலோபாய நடவடிக்கைகளை காவல்துறை மேற்கொண்டு வருகிறது என்று அவர் பினாங்கில் கூறினார். மாநில சட்டப் பேரவை இன்று கூடுகிறது. பினாங்கில் பதிவுசெய்யப்பட்ட ஆன்லைன் மோசடி வழக்குகள் மற்றும் அது அதிகரித்தால், சிக்கலைச் சமாளிக்க அதிகாரிகள் எடுத்த நடவடிக்கைகள் என்ன என்பது குறித்து லீ பூன் ஹெங்கின் (பிகேஆர்-கெபுன் பூங்கா) கேள்விக்கு அவர் பதிலளித்தார்.

மேலும், மலேசியன் கம்யூனிகேஷன்ஸ் மற்றும் மல்டிமீடியா கமிஷன் (MCMC) மற்றும் பேங்க் நெகாரா ஆகியவற்றுடன் தேசிய அளவில் காவல்துறை ஒத்துழைத்து வருவதாக சோவ் கூறினார்.  உலக அளவில் நிதிப் பரிமாற்றங்களைத் தடுக்க, நிதிப் புலனாய்வுப் பிரிவு மூலம் அனைத்துலக அளவில் காவல்துறை ஒத்துழைத்துள்ளதாகவும் அவர் கூறினார். பொதுமக்கள் CCID ஆல் உருவாக்கப்பட்ட ‘Semak Mule’ செயலியைப் பயன்படுத்தி, போலீஸ் விசாரணையில் ஈடுபட்டுள்ள வங்கிக் கணக்கு எண்கள் மற்றும் தொலைபேசி எண்களை சரிபார்க்க முடியும். எந்தவொரு ஆன்லைன் பண பரிவர்த்தனைக்கும் முன் இந்த பயன்பாட்டைப் பயன்படுத்த பொதுமக்கள் அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here