விசா விலக்கு சீனா மற்றும் இந்தியாவிலிருந்து அதிக சுற்றுலாப் பயணிகளை கவரும்

கோலாலம்பூர்: பிரதமர் சமீபத்தில் அறிவித்த விசா விலக்கு சீனா மற்றும் இந்தியாவிலிருந்து அதிக சுற்றுலாப் பயணிகளை ஈர்க்கும் மற்றும் சுற்றுலாத் துறையில் நாட்டின் வருவாயை அதிகரிக்கும். ஆசிய நாடுகளுடனான உறவுகளில் பல மேம்பாடுகள் குறித்த அரசாங்கத்தின் அறிவிப்பைப் பாராட்டுவதாக மலேசியன் உள்வரும் சுற்றுலா சங்கத்தின் (Mita) தலைவர் மின்ட் லியோங் கூறினார்.

பிரதமர் விசா விலக்கை அமல்படுத்துவதை ஆதரிப்பதில் நாங்கள் உறுதியாக இருக்கிறோம். இந்த முயற்சிகள் மலேசியாவின் சுற்றுலாத் துறையை ஊக்குவிப்பது மட்டுமல்லாமல், உலக அரங்கில் மலேசியாவின் நற்பெயரை உயர்த்தும் என்று அவர் கூறினார். பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் பல்வேறு நாடுகளில் இருந்து வருபவர்களுக்கு 30 நாள் விசா விலக்கு அறிவித்ததாக முன்னர் செய்திகள் வெளியாகின.

மலேசியா சீனாவுடனான தூதரக உறவுகளின் 50 ஆண்டுகளைக் கொண்டாடும் நிலையில், டிசம்பர் 1 முதல், சீனா மற்றும் இந்தியாவிலிருந்து வரும் பயணிகளுக்கு 30 நாள் பயண விசா இல்லாத விலக்கு அளிக்கும் திட்டத்தை அரசாங்கம் வழங்குகிறது.

மலேசியாவில் சுற்றுலாப் பொதிகளை தீவிரமாக ஊக்குவிக்க Mita அதன் உறுப்பினர்களை ஊக்குவிக்கிறது. குறிப்பாக குறிப்பிடப்பட்ட நாடுகளில் இருந்து பார்வையாளர்களை ஈர்ப்பதில் கவனம் செலுத்துகிறது என்று லியோங் கூறினார். சுற்றுலாத் துறையின் பொருளாதார வளர்ச்சிக்கு கூட்டாக பங்களிக்க ஹோட்டல்கள், விமான நிறுவனங்கள் மற்றும் சுற்றுலாத் துறையில் உள்ள பிற பங்குதாரர்களுடன் ஒத்துழைக்கும் என மிட்டா நம்புகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here