புதிய கோவிட்-19 வழக்குகள் கடந்த வாரம் 57% அதிகரித்து 3,600 ஆக பதிவு

புதிய கோவிட் -19 வழக்குகளின் எண்ணிக்கை கடந்த வாரம் 57.3% அதிகரித்து 2,305 இல் இருந்து 3,626 ஆக அதிகரித்துள்ளது என்று சுகாதார தலைமை இயக்குநர்  டாக்டர் ராட்ஸி அபு ஹாசன் கூறுகிறார். நவம்பர் 25 ஆம் தேதியுடன் முடிவடைந்த வாரத்திற்கான தனது புதுப்பிப்பில், 48% வழக்குகள் 20 முதல் 40 வயதுக்குட்பட்ட நபர்களிடையே இருப்பதாகவும், 98 விழுக்காட்டினர் லேசான அறிகுறிகளை மட்டுமே அனுபவித்ததாகவும் கூறினார். கோவிட்-19 வழக்குகள் அதிகரித்துள்ள போதிலும், நிலைமை கட்டுக்குள் உள்ளது மற்றும் சுகாதார வசதிகள் சீராக உள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

கோவிட்-19 வழக்குகளின் எண்ணிக்கை அதிகரித்து வருவதைக் கருத்தில் கொண்டு, பொது மற்றும் தனியார் சுகாதார வசதிகளில் உள்ள சுகாதாரப் பணியாளர்கள் விழிப்புடன் இருக்கவும், கடுமையான சுவாச அறிகுறிகளைக் கொண்ட நோயாளிகளுக்கு, குறிப்பாக அதிக ஆபத்துள்ள குழுக்களைச் சேர்ந்தவர்களுக்கு ‘சந்தேகத்தின் உயர் குறியீட்டை’ வைத்திருக்கவும் அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்.

மொத்தம் 121 வழக்குகளை உள்ளடக்கிய எட்டு செயலில் உள்ள கிளஸ்டர்கள் தற்போது உள்ளன என்று ராட்ஸி கூறினார். முந்தைய வாரத்துடன் ஒப்பிடுகையில், 100,000 மக்கள்தொகைக்கு 2.9% மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்படுபவர்களின் எண்ணிக்கை அதிகரித்துள்ளது. தீவிர சிகிச்சைப் பிரிவு (ICU) படுக்கைகளின் பயன்பாடு 0.4% அதிகரித்த அதே சமயம், தீவிர சிகிச்சைப் பிரிவு அல்லாத நோயாளிகளுக்கான படுக்கையில் தங்கும் எண்ணிக்கை 0.9% அதிகரித்துள்ளது.

தொற்றுநோயியல் வாரம் 41/2023 (அக் 8-14) முதல் வாரத்திற்கு 1,000 க்கும் மேற்பட்ட கோவிட்-19 வழக்குகள் உள்ளன என்று அவர் கூறினார். நான்கு புதிய ஓமிக்ரான் வகைகளும் பதிவாகியுள்ளன. இவை அனைத்தும் கவலையின் வகைகளாக (VOC) வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளன. புதிய Omicron மாறுபாட்டின் இரண்டு வழக்குகள், BA.2.86, சுகாதார கிளினிக்குகளில் அறிகுறி பரிசோதனைக்குப் பிறகு பதிவாகியுள்ளதாக ராட்ஸி கூறினார்.

இன்றுவரை, கிட்டத்தட்ட 46 நாடுகள் BA.2.86 மாறுபாட்டைப் புகாரளித்துள்ளன. இது மாறுபட்ட (VOI) என வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளது. அறிகுறிகள் தோன்றுவதற்கு 14 நாட்களுக்குள் இரண்டு நபர்களும் நாட்டிற்கு வெளியே சமீபத்திய பயண வரலாறு இல்லை. மேலும் அவை வெளிநோயாளர் வழக்குகளாக கருதப்பட்டன. இந்த மாறுபாடு மிகவும் கடுமையான அறிகுறிகளை ஏற்படுத்தாது என்று ராட்ஸி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here