கேசினோ அதிபர் டாக்டர் சென் லிப் கியோங் காலமானார்

ஹாங்காங்கில் பட்டியலிடப்பட்ட நாகாகார்ப் லிமிடெட் நிறுவனர் கேசினோ அதிபர் டாக்டர் சென் லிப் கியோங் உடல்நலக்குறைவால் காலமானார். அவருக்கு வயது 75. நாகாகார்ப் இணையதளத்தில் வெளியிடப்பட்ட அறிவிப்பின்படி, லிப் கியோங் வெள்ளிக்கிழமை காலமானார். அவர் நிறுவனத்தின் மூத்த தலைமை நிர்வாக அதிகாரி மற்றும் நிர்வாக இயக்குநராக இருந்தார்.

மீகாங் பிராந்தியத்தில் உள்ள மிகப்பெரிய கேமிங் நிறுவனமான நாகாகார்ப் லிமிடெட், கம்போடியாவில் நிறுவனத்தின் அடித்தளத்தை அமைத்து கடந்த 28 ஆண்டுகளில் அதன் நிலையான வளர்ச்சியை லிப் கியோங்கிற்கு வழங்கியது. நேற்று, நன்யாங் சியாங் பாவ், ஆதாரங்களை மேற்கோள் காட்டி, லிப் கியோங் அமெரிக்காவில் காலமானார்.

2.8 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர் சொத்து மதிப்புடன் மலேசியாவின் ஏழாவது பணக்காரராக உள்ள லிப் கியோங், ஒரு தசாப்தத்திற்கு முன்பு பக்கவாதத்தால் பாதிக்கப்பட்டார் என்று அறிக்கை கூறுகிறது. நாகாகார்ப் தனது அறிக்கையில், லிப் கியோங்கின் மகன் சென் யி ஃபோன் இப்போது தனது தந்தையின் கடமைகள் மற்றும் பொறுப்புகளை மேற்கொள்வார் என்று தெரிவித்துள்ளது. 2022 முதல் செயல்பாட்டு தலைமை நிர்வாக அதிகாரியாக பணியாற்றி வரும் யிய் ஃபோன் குழுவின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரியாக மறுபதிவு செய்யப்பட்டுள்ளார்.

யுனிவர்சிட்டி மலாயாவில் மருத்துவ மருத்துவராகப் பட்டம் பெற்ற லிப் கியோங், 1998 இல் நாகாகார்ப் நிறுவனத்தை நிறுவினார். அவருக்கு நாகாவேர்ல்டின் நிதி மற்றும் விருந்தோம்பல் வணிகங்களுக்குத் தலைமை தாங்கும் இரண்டு மகன்களும் உள்ளனர். இதற்கிடையில், FACB இன்டஸ்ட்ரீஸ் இன்கார்பரேட்டட் பெர்ஹாட்டின் இயக்குநர்கள் குழுவும் பொது பட்டியலிடப்பட்ட நிறுவனத்தின் நிர்வாகத் தலைவராக இருந்த லிப் கியோங்கின் குடும்பத்திற்கு தனது இரங்கலைத் தெரிவித்து ஒரு அறிக்கையை வெளியிட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here