போலி அடையாள அட்டையை பயன்படுத்தி 28 ஆண்டுகளாக ஆசிரியர் தொழில் செய்தவருக்கு சிறை மற்றும் அபராதம்

கெனிங்காவ்: கடந்த 29 ஆண்டுகளாக சபாவின் டெனோமில் உள்ள ஒரு பள்ளியில் ஆசிரியராகப் பணியாற்றுவதற்காக போலி அடையாள அட்டையைப் பயன்படுத்திய ஒரு நபருக்கு மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றம் 10 மாத சிறைத்தண்டனை மற்றும் RM6,000 அபராதம் விதித்துள்ளது.

53 வயதான Ridal Abdul Kadir, குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்டதை அடுத்து, மாஜிஸ்திரேட் Nur Asyraf Zolhani தண்டனை விதித்தார். ஜனவரி 29 அன்று கைது செய்யப்பட்ட நாளிலிருந்து ரிடால் தண்டனை அனுபவிக்க உத்தரவிடப்பட்டது. ரிடால் ரிடால் 6,000 அபராதம் செலுத்தத் தவறினால் ஆறு மாத சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படும், ஆனால் ரிடால் அபராதத்தைத் தீர்த்தார்.

1990 ஆம் ஆண்டின் தேசியப் பதிவு விதிமுறைகளின் பிரிவு 25 (1) (e) இன் கீழ் அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது, இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் அதிகபட்சம் மூன்று ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை அல்லது RM20,000க்கு மிகாமல் அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும்.

Ridal bin Abdul Kadir என்ற பெயரில் 700711-12-5369 என்ற எண்ணைக் கொண்ட போலி அடையாள அட்டையை வைத்திருந்தார் என்ற சந்தேகத்தின் பேரில் ஜன.29 அன்று பள்ளியின் ஆசிரியர் குடியிருப்புப் பகுதியில் ரிடால் கைது செய்யப்பட்டார்.

தேசிய பதிவுத் துறையின் (ஜேபிஎன்) சோதனையில் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் போலியான தேசிய அடையாள அட்டையைப் பயன்படுத்தி பள்ளியில் ஆசிரியராகப் பணியாற்றியது தெரியவந்தது. பதிவேடுகளை மதிப்பாய்வு செய்ததில், அதே எண் மற்றும் பெயருடன் ஒரு அடையாள அட்டை JPN ஆல் வழங்கப்பட்டது. இருப்பினும் தற்காலிக வதிவிட அந்தஸ்து உள்ளது.

மேலும் ஆய்வு செய்ததில், குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் அதே எண் மற்றும் பெயருடன் தற்காலிக அடையாள ஆவணத்தை வைத்திருந்தார் என்பதும் அவரது பிறப்புச் சான்றிதழில் அவர் குடியுரிமை இல்லாதவர் என்பதும் தெரியவந்தது. முன்னதாக, விசாரணையின் போது, ​​JPN வழக்குரைஞர் Naser Nadzeri தடுப்பு தண்டனையை கோரினார்.

பொது நலன் மற்றும் சமூக நீதியை மேற்கோள் காட்டி, போலி அடையாள ஆவணத்தை வைத்திருப்பது நெறிமுறையற்ற மற்றும் பொறுப்பற்ற செயல் என்று நாசர் கூறினார்.

ரிடலின் வழக்கறிஞர், கோர்வென்ட் வீசர், குற்றத்தை ஒப்புக்கொள்வதுடன் பள்ளியில் தனது 29 ஆண்டுகால கற்பித்தலின் போது தொடர்ந்து நல்ல நடத்தையை வெளிப்படுத்தி, தனது வாடிக்கையாளர் ஒரு சுத்தமான சாதனையை பராமரித்து வந்ததாகக் கூறி, மன்னிப்புக்காக முறையிட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here