ஹரி ராயாவுக்கு விரைவு பேருந்து பஸ் கட்டணம் 10% அதிகரித்துள்ளது

ரமலான் கொண்டாட்டத்தின் போது பொருளாதார சேவை பிரிவில் எக்ஸ்பிரஸ் பேருந்து கட்டணம் ஏப்ரல் 4 முதல் 17 வரை 10% அதிகரிக்கும் என்று தரை பொது போக்குவரத்து நிறுவனம் (அபாட்) தெரிவித்துள்ளது. ஒரு அறிக்கையில், Apad ஒரு கிலோமீட்டருக்கு பண்டிகைக் கால கூடுதல் கட்டணமாக RM0.009க்கு ஒப்புதல் அளித்துள்ளது. இது பிரிவின் கீழ் ஒரு கிலோமீட்டருக்கு RM0.093 க்கு முன்பு இருந்த கட்டணத்தை ஒரு கிலோமீட்டருக்கு RM0.102 ஆக அதிகரிக்கிறது.

ஏப்ரல் 10 மற்றும் 11 ஆம் தேதிகளில் ஹரி ராயாவுடன் இணைந்து விரைவு பேருந்து சேவைகளுக்கான தற்காலிக ஆபரேட்டர் உரிம விண்ணப்பம் திறக்கப்பட்டதாகவும் Apad அறிவித்தது. மார்ச் 11 முதல் ஏப்ரல் 2 வரை விண்ணப்பிக்க தகுதியான பேருந்து நடத்துநர்களுக்கு அழைப்பு விடுக்கப்பட்டுள்ளது. மேலும் அங்கீகரிக்கப்பட்ட அனைத்து விண்ணப்பங்களுக்கும் ஏப்ரல் 4 முதல் 17 வரை உரிமம் செல்லுபடியாகும்.

பண்டிகைக் காலத்தை ஒட்டி சொந்த ஊர்களுக்குத் திரும்பும் பயணிகளின் எண்ணிக்கையை அதிகரிக்கும் வகையில், போதுமான விரைவுப் பேருந்துகளை இயக்க இந்த நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளது என்று புதன்கிழமை (மார்ச் 13) அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

தகுதிபெற்ற  விரைவு பேருந்து நடத்துநர்கள் கொள்கைகள் விரைவு பேருந்து உரிம வகுப்பு விவரக்குறிப்புகள், வாகன வயது வரம்பு 10 ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் இருக்க வேண்டும் மற்றும் உலகளாவிய நிலைப்படுத்தல் அமைப்பு சாதனங்களைக் கொண்டிருக்க வேண்டும். விண்ணப்பங்கள் எகானமி சேவைகளுக்கு மட்டுமே என்று அது கூறியது. எக்ஸ்பிரஸ் பேருந்துகள் மற்றும் வயது வரம்பை மீறும் ஆனால் புஸ்பகம் VR1 சிறப்பு அறிக்கையின் (குறியீடு 9009) கீழ் அங்கீகரிக்கப்பட்ட ஸ்டேஜ் பேருந்துகள் விண்ணப்பிக்கலாம்.

அனைத்து Apad அலுவலகங்களிலும், சாலைப் போக்குவரத்துத் துறை (JPJ) அலுவலகங்களில் உள்ள கவுண்டர்களிலும் விண்ணப்பங்களை சமர்ப்பிக்கலாம் என்று அது கூறியது. அனைத்து நடத்துனர்களுக்கு தரமான சேவைகளை வழங்கவும், கட்டணம் மற்றும் பயண அட்டவணையை கடைபிடிக்கவும், பேருந்து ஓட்டுநர்கள் விதிமுறைகளுக்கு இணங்குவதை உறுதி செய்யவும் மற்றும் பயனர்களின் பாதுகாப்பை உறுதி செய்யவும் Apad வலியுறுத்தியது. நிர்ணயிக்கப்பட்ட நிபந்தனைகளை மீறுபவர்கள் நிலப் பொதுப் போக்குவரத்துச் சட்டம் 2010 இன் கீழ் நடவடிக்கை எடுக்கப்படுவார்கள் என்று அது கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here