பாதுகாப்பு நிறுவன இயக்குனரான யோகேஸ்வரன் மீது CBT வழக்கு

கோலாலம்பூர்: இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு நிறுவனத்தின் நிதியை RM170,000க்கு மேல் முறைகேடாகப் பயன்படுத்திய குற்றச்சாட்டில் பாதுகாப்பு நிறுவன இயக்குநர் ஒருவர் செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் வியாழக்கிழமை (மார்ச் 14) குற்றமற்றவர் என்று கூறி விசாரணை கோரினார். 45 வயதான Asas Kukuh Security Services (M) Sdn Bhd இன் இயக்குனர் U. யோகேஸ்வரன், ஏப்ரல் 7 க்கும் 2022 மற்றும் மே 13, 2022 இடையில் இங்குள்ள மெனாரா பூமிபுத்ராவில் உள்ள Bank Muamalat Malaysia Bhd இல் நிறுவனத்தின் மொத்த 176,117.55 ரிங்கிட் நிதியை தவறாகப் பயன்படுத்தியதன் மூலம் கிரிமினல் நம்பிக்கை மீறல் செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார்.

குற்றவியல் சட்டத்தின் 409ஆவது பிரிவின் கீழ் குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் இரண்டு முதல் 20 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை, தடியடி மற்றும் அபராதம் விதிக்கப்படும். மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தின் (MACC) துணை அரசு வழக்கறிஞர் விர்னா அரிபின், ஒரு உத்தரவாதத்துடன் 50,000 ரிங்கிட் ஜாமீன் வழங்க முன்மொழிந்தார். மேலும் கூடுதல் நிபந்தனைகளுடன் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் தனது பாஸ்போர்ட்டை நீதிமன்றத்தில் ஒப்படைக்க வேண்டும் மற்றும் வழக்கு தீர்க்கப்படும் வரை மாதம் ஒருமுறை MACC அலுவலகத்தில் அறிக்கை அளிக்க வேண்டும்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவரின் வழக்கறிஞர் யாகூ சுப்பிரமணியம், தனது வாடிக்கையாளரின் குடும்பத்தை காரணம் காட்டி, RM15,000 ஜாமீன் கோரி மேல்முறையீடு செய்தார். மேலும் அரசுத் தரப்பு முன்மொழியப்பட்ட கூடுதல் நிபந்தனைகளை எதிர்க்கவில்லை. நீதிபதி அஸுரா அல்வி ஒரு உத்தரவாதத்துடன் RM30,000 ஜாமீன் நிர்ணயித்தார். குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் ஒவ்வொரு மாதமும் புத்ராஜெயாவில் உள்ள MACC அலுவலகத்தில் ஆஜராக வேண்டும். மேலும் அடுத்த வழக்கை ஏப்ரல் 18 ஆம் தேதி குறிப்பிட வேண்டும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here