நஜிப்புக்கு உடல்நிலை சரியில்லை என்பதால் 1MDB விசாரணை நிறுத்தப்பட்டது

கோலாலம்பூர்: டத்தோஸ்ரீ நஜிப் ரசாக்கின் 1மலேசியா டெவலப்மென்ட் பெர்ஹாட் (1எம்டிபி) தொடர்பான ஊழல் வழக்கு, முன்னாள் பிரதமருக்கு உடல்நிலை சரியில்லாததால், வழக்கு உயர் நீதிமன்றத்தில் நிறுத்தி வைக்கப்பட்டது.

நஜிப்பைப் பரிசோதித்த காஜாங் சிறைச்சாலை மருத்துவ அதிகாரி டாக்டர் முகமட் ஹபீஸ் முகமட் ஹோஷ்னி, செவ்வாய்க்கிழமை (ஏப்ரல் 2) காலை நோயாளி வயிற்றுவலியால் மூன்று முறை கழிவறைக்குச் செல்ல வேண்டியதாக நீதிபதி கொலின் லாரன்ஸ் செக்வேராவிடம் தெரிவித்தார். நஜிப் பலவீனமாகவும், சோர்வாகவும், நீரிழப்புடன் காணப்பட்டார். நான் அவருக்கு மருந்துகளை பரிந்துரைத்தேன் என்று டாக்டர் முகமட் ஹபீஸ் கூறினார். மருத்துவரின் கூற்றுப்படி, நஜிப்பின் இரத்த அழுத்தமும் குறைந்திருந்தது.

RM2.28பில் 1MDB விசாரணையின் போது அவர் நீதிமன்றத்திற்கு அழைக்கப்பட்டார். டிபிபி அகமது அக்ரம் காரிப், நஜிப்பின் உடல்நிலை குறித்து சிறை அதிகாரிகளால் தனக்குத் தெரிவிக்கப்பட்டதாகக் கூறியபோது, ​​நடவடிக்கைகள் ஏற்கெனவே தொடங்கிவிட்டன. அப்போது நீதிபதி செக்வேரா, நஜிப்பால் அன்றைய நாள் விசாரணையில் உட்கார முடியுமா என்று கேட்டார்.

எனினும் அவர் பரிந்துரைத்த மருந்து தூக்கத்தை ஏற்படுத்தக்கூடும் என்பதால் அது சாத்தியமில்லை என்றும் நஜிப் குறைந்தது இரண்டு நாட்கள் ஓய்வெடுக்க வேண்டும் என்றும் மருத்துவர் கூறினார். வழக்கை விட முன்னதாகவே வழக்கை முடித்து வைப்பதாகவும், விசாரணை புதன்கிழமை (ஏப்ரல் 3) தொடரும் என்றும் நீதிபதி செக்வேரா கூறினார். அன்றைய தினம் நஜிப்பின் மருத்துவச் சான்றிதழை அளிக்குமாறு டாக்டர் முகமட் ஹபீஸ் கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டார். 70 வயதான நஜிப், மொத்தம் 25 குற்றச்சாட்டுகளுக்கு விசாரணையில் உள்ளார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here