மருத்துவச் சட்டம் 1971இல் திருத்தம் செய்ய அமைச்சரவையை சுகாதார அமைச்சகம் கோருகிறது

மருத்துவச் சட்டம் 1971 (சட்டம் 50) க்கு முன்மொழியப்பட்ட திருத்தத்தை விரைவுபடுத்தவும், இணையான பாதை திட்டத்தின் (பிபிபி) கீழ் பயிற்சி முடித்த மருத்துவ நிபுணர்கள் பதிவு செய்யப்படுவதை உறுதிப்படுத்தவும் சுகாதார அமைச்சகம் அமைச்சரவையைக் கேட்கும் என்று சுகாதார அமைச்சர் ஸுல்கிப்ளி அமாட் கூறினார்.

ஜூன் மாதம் நாடாளுமன்ற  மூன்றாவது அமர்வின் இரண்டாவது கூட்டத்தின் மூலம் திருத்தம் செய்யப்படும் என்று அமைச்சகம் நம்புவதாக அவர் கூறினார். அதே நேரத்தில், உள்ளூர் திறன் மேம்பாட்டை அதிகரிக்க, வீட்டில் வளர்க்கப்படும் முதுநிலை திட்டங்களின் மூலம் சிறப்புப் பயிற்சியை மேம்படுத்துவதற்கான முயற்சிகள் தீவிரப்படுத்தப்படும். நமது நாட்டின் சுகாதாரத் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்வதற்காக மருத்துவ நிபுணர்களின் எண்ணிக்கையை அதிகரிக்க சுகாதார அமைச்சகம் உறுதிபூண்டுள்ளது என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

Dzulkefly தனக்கும் மலேசியாவுக்கான ஐரிஷ் தூதர் Orla Tunney க்கும், மலேசியாவுக்கான ஐக்கிய இராச்சியத்தின் துணைத் தூதுவர் டேவிட் வாலஸ்க்கும் இடையே நடந்த தனித்தனியான விவாதங்கள், அனைத்துத் தரப்பினரும் தனது அமைச்சகத்துடன் நடந்து வரும் கூட்டாண்மைகளை வலுப்படுத்த ஒப்புக்கொண்டதைக் கண்டதாகக் கூறினார்.

சுகாதார அமைச்சின் இணையான பாதைத் திட்டத்தின் (PPP) கீழ் பட்டம் பெறும் நிபுணர்களை அங்கீகரிக்க மலேசிய மருத்துவக் கவுன்சில் (MMC) மறுத்ததைத் தொடர்ந்து இந்த அறிவிப்பு சமீபத்திய நாட்களில் பெரும் பரபரப்பைத் தொடர்ந்து வருகிறது. PPP இன் கீழ், ஐரோப்பாவில் உள்ள அரச கல்லூரிகளின் வழிகாட்டுதலின் கீழ், அதிக அளவிலான அங்கீகாரம் பெற்ற சுகாதார அமைச்சக வசதிகள் மற்றும் மருத்துவமனைகளில் மருத்துவர்கள் பயிற்சி பெற்றுள்ளனர்.

தேசிய சிறப்புப் பதிவேட்டில் (என்எஸ்ஆர்) பட்டியலிடுவதற்காக, சுகாதார அமைச்சகம் பலமுறை கோரிக்கை விடுத்தும், பிபிபியின் கீழ் பயிற்சி பெற்ற எட்டு இருதய அறுவை சிகிச்சை நிபுணர்கள் மற்றும் 100 குடும்ப மருத்துவ நிபுணர்களின் விண்ணப்பங்களை எம்எம்சி நிராகரித்ததாக மூத்த மருத்துவர்கள் கூறியுள்ளனர்.

எடின்பரோவின் ராயல் காலேஜ் ஆப் சர்ஜன்ஸ் ஆஃப் எடின்பர்க் (RCSEd) MMC யின் இருதய அறுவை சிகிச்சை இணையான பாதை திட்டத்தை அங்கீகரிக்காததையும் விமர்சித்துள்ளது. RCSEd தலைவர் ரோவன் டபிள்யூ பார்க்ஸ், இது சிறந்த அறுவை சிகிச்சை நிபுணர்களை ஏற்றுக்கொள்ள முடியாத மற்றும் நியாயமற்ற நிலையில் வைத்துள்ளதாகக் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here