மலேசியன் இந்தியன் சுற்றுலா (மிட்டா) சங்கத்தின் கோரிக்கைகள்

250 பில்லியன் வெள்ளி பொருளாதார மீட்சி மற்றும் ஊக்குவிப்பு அறிக்கையை பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் அறிவித்திருப்பதற்கு மலேசியன் இந்தியன் சுற்றுலா (மிட்டா) சங்கத்தின் தலைவர் டத்தோ கே.தங்கவேலு நன்றி தெரிவித்துக் கொண்டார்
அரசியல், பொருளாதார மற்றும் உலகளாவிய COVID-19 தொற்றுநோயின் கடுமையான சுகாதார நெருக்கடிக்கு சவால் விடும் நேரத்தில் அரசாங்கத்தின் அக்கறையுள்ள பொருளாதார மீட்சி மற்றும் ஊக்குவிப்பு அறிக்கையை MITTA பாராட்டுகிறது என்று சங்கத்தின் சார்பில் அவர் தெரிவித்தார்.
நமது பிரதமரின் திறமையான தலைமையின் கீழ் பொருளாதாரத்தை புதுப்பிக்க சரியான வழி காண முடியும் என்பதோடு இந்த நெருக்கடியை சமாளிக்க முடியும் என்று மலேசியர்கள் நம்பிக்கையுடன் உள்ளனர்
3.5 மில்லியனுக்கும் அதிகமான மக்களைப் பயன்படுத்தும் சுற்றுலாத் துறை, நமது நாட்டின் வேலைவாய்ப்பில் 23.5%, அல்லது மலேசியாவில் உள்ள அனைத்து வேலைகளில் கால் பகுதியும், மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் 15.2% பங்களிப்பினையும் வழங்கி வருகிறது. ஆனால் இந்த தொற்றுநோய்களில் கடுமையான பாதிப்புக்கான மீட்பு நடவடிக்கைகள் குறித்த தெளிவான விளக்கம் இல்லாதது வருத்தமளிக்கும் வகையில் இருக்கிறது.
கோவிட் -19 நெருக்கடியால் சுற்றுலாத்துறை இந்த ஆண்டு சுற்றுலா வருவாயில் RM50 பில்லியனிலிருந்து RM60 பில்லியனை இழக்க நேரிடும் என்று ஆராய்ச்சி நிறுவனம் அஃபின் ஹவாங் கேபிடல் எச்சரிக்கிறது.
சிறு மற்றும் நடுத்தர வர்த்தகர்கள் மிகவும் இக்கட்டான சூழ்நிலையில் இருக்கின்றனர். பலர் தங்கள் வர்த்தகத்தை மூட வேண்டிய கட்டாயத்தில் உள்ளனர். மற்றவர்கள் COVID-19 க்கு பதிலளிக்கும் விதமாக அவற்றை தக்க வைக்க போராடுகிறார்கள். வணிகங்கள் கணிசமான கடன்களுடன் தொற்றுநோயிலிருந்து வெளிவராமல் இருப்பதை அரசாங்கம் உறுதி செய்ய வேண்டும். அவை திவால்நிலையை அறிவிக்க அல்லது கணிசமான எண்ணிக்கையிலான தொழிலாளர்களை பணிநீக்கம் செய்ய கட்டாயப்படுத்தும். எனவே, இந்த முன்னோடியில்லாத நேரத்தில் வணிகங்களுக்கான நிவாரணம் அவசியம் தேவைப்படுகிறது.
எங்களின் கோரிக்கைகள் மிகவும் எளிமையானவை :வணிகங்கள் நெருக்கடியைக் காண உதவுங்கள், குறிப்பாக நேரடியாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளவை, இதனால் இந்த தொற்றுநோய்க்குப் பிறகு அவை நஷ்டத்தில் ஓடக்கூடும்.
இந்த தொற்றுநோய் குறைந்துவிட்டபின் சுற்றுலா துறை உடனடியாக மேம்பாடு காணாது என்பதை நாம் அனைவரும் அறிவோம், இந்த காலகட்டத்தில் சுற்றுலாத் துறையை ஆதரிப்பதை கவனத்தில் கொள்ளுமாறு மிட்டா பின்வருவனவற்றைக் கோருகிறது.

1. பணி மூலதனத்திற்கு மானியம், கடுமையாக பாதிக்கப்பட்ட நிறுவனங்களுக்கு குறிப்பிட்ட ஆதரவு, தொழிலாளர்களின் வேலைவாய்ப்பைப் பராமரிக்க அதிக ஊதிய ஆதரவு, சிறு மற்றும் நடுத்தர வர்த்தர்களுக்கு ஆலோசனை மற்றும் ஆதரவு ஆகிய 4 அம்ச கோரிக்கையை அரசாங்கத்திடம் வேண்டுகோளாக வைப்பதாக சங்கத்தின் தலைவர் டத்தோ தங்கவேலு கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here