ஏப்ரல் நடுப்பகுதியில் மலேசியாவில் கொரோனா சம்பவங்கள் அதிகரிக்கும் – WHO அறிவிப்பு

கோலாலம்பூர்:

மலேசியாவில் கொரோனா வைரஸ் சம்பவங்கள்  ஏப்ரல் நடுப்பகுதியில் அதிகரிக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, மேலும் தொற்று வளைவு தட்டையான அறிகுறிகள் இருப்பதாக உலக சுகாதார அமைப்பு வியாழக்கிழமை தெரிவித்துள்ளது.

தென்கிழக்கு ஆசியாவில் 2,908 உறுதிப்படுத்தப்பட்ட நோய்களுடன் மலேசியாவில் அதிக அளவில் அறியப்பட்ட நோய்த்தொற்றுகள் உள்ளன. இது வைரஸ் பரவுவதைக் கட்டுப்படுத்த பயண மற்றும் இயக்க தடைகளை விதித்துள்ளது.

“கிடைக்கக்கூடிய தகவல்களின் அடிப்படையில், ஏப்ரல் மாத மத்தியில் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்ட சம்பவங்களில் மலேசியா ஒரு உயர்வு நிலையை காணும் என்று என்று WHO இன் பணித் தலைவரும் மலேசியா, புருனை மற்றும் சிங்கப்பூரின் பிரதிநிதியுமான யிங்-ரு லோ ராய்ட்டர் மின்னஞ்சல் வழி தெரிவித்துள்ளார்.

நோயாளிகளின் எண்ணிக்கை அடுத்த வாரத்திற்குள் உச்சத்தை எட்டும் என்று மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது, WHO கணிப்புகள் மாறக்கூடும் என்றும் அவர் கருத்துரைத்தார். ஆனால் கட்டுப்பாட்டு நடவடிக்கைகள் நீக்கப்பட்டால், மக்கள் தொடர்ந்து பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகளை எடுக்காவிட்டால் இது மீண்டும் முன்னேறக்கூடும்  என்று லோ கூறினார்.

இதுவரை புதிய நோய்த்தொற்றுகள் பற்றிய தகவல்கள் மற்றும் கூடுதல் கண்காணிப்பு நடவடிக்கைகள் நாட்டில் பரவலான சமூக பரவலை பரிந்துரைக்கவில்லை என்று லோ கூறினார்.

தற்போது மலேசியா முழுவதும் 102 கொரோனா வைரஸ் நோயாளிகள் தீவிர கண்காணிப்பு  சிகிச்சையில் உள்ளனர். மொத்தம் 45 பேர் உயிரிழந்துள்ளனர். மலேசியாவின் சுகாதார அமைச்சகம் புதன்கிழமை, புதிய தொற்றுநோய்களின் விழுக்காடு  மக்கள் நடமாட்ட தடை இயக்க கட்டுப்பாடுகளுக்கு மத்தியில் குறைந்து வருவதாகத் தெரிவித்துள்ளது. மலேசியா சமீபத்திய நாட்களில் அதன் கண்டறியும் சோதனை திறனை அதிகரித்துள்ளது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here