அந்நியத்தொழிலாளர்கள் ஆன்லைனில் விண்ணப்பிக்கலாம்!

புத்ரா ஜெயா ஏப்.23-

அந்நியத்தொழிலாளர்கள் தங்கள் காலாவதியாகக்கூடிய தற்காலிக வேலை அனுமதி அட்டையைப் (PLKS) புதுப்பிக்க ஆன்லைனில் விண்ணப்பிக்க வேண்டும் என்று குடிநுழைவுதுறை அதிகாரி டத்தோ கைருல் டிசைமி கூறியுள்ளார்.

இந்த நாட்டில் பணிபுரியும் எந்தவொரு வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களும், பி.எல்.கே.எஸ் புதுப்பிப்பை விதிமுறைகளுக்கு இணங்கினால் அவர்கள் பி.எல்.கே.எஸ் –இல் புதுப்பிக்க ஒப்புதல் வழங்கப்படுவார்கள்.

வெளிநாட்டவர்கள் தூதர்கள், தொழில்முறை வருகை பாஸ் வைத்திருப்பவர்கள் உட்பட பல்வேறு பிரிவுகளைச் சேர்ந்த வெளிநாட்டு பிரதிநிதிகள் (ஏற்றுக்கொள்ளக்கூடிய தொழில்முறை தகுதிகள் அல்லது திறன்களைக் கொண்ட வெளிநாட்டு திறமைகளுக்கு) ஈ.எஸ்.டி ஆன்லைன் (வெளிநாட்டவர் சேவைகள் பிரிவு போர்ட்டல்), நேர்காணல் தேதியைப் பெற ஆன்லைனில் விண்ணப்பிக்கலாம் என்று ஒரு சிறப்பு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

விண்ணப்பம் அளித்த பின்னர், அவர்கள் நேர்காணலில் கலந்து கொள்ள எம்.சி.ஓ முடிவடைந்த பின்னர் குடிநுழைவுத் துறை ஒரு தேதியை வெளியிடும்.

தொழிலாளர்கள், வீட்டுத் தொழிலாளர்கள் போன்ற வெளிநாட்டு பிரிவில் இல்லாத வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களுக்கு, அவர்களின் முதலாளிகள் புதுப்பித்தலுக்கு விண்ணப்பிக்குமாறு கேட்டுக்கொள்ளப்பட்டதாக கைருல் டிசைமி தெரிவித்தார்.

நாட்டில் 14,000 குடிநுழைவு அதிகாரிகளில் மூன்றில் ஒரு பகுதியினர் மக்கள் நடமாட்ட கூடல் இடைவளி ஆணையின்போது நாட்டின் நுழைவுகளில் நிறுத்தப்பட்டுள்ளனர், இவர்கள் கட்டுப்பாட்டை கடுமையாக்குவார்கள் என்றார் அவர்.

தேசிய குடிநுழைவுக்கு எடுத்துக்காட்டாக கோலாலம்பூர் சர்வதேச விமான நிலையத்தில் (KLIA), 36 குடியேற்ற முகப்பில் மூன்றில் ஒரு பங்கு மட்டுமே திறந்திருக்கும், இதுவரை எந்த நுழைவு வாயில்களிலும் எந்த இடையூறும் ஏற்பட்டதாக புகார் இல்லை. KLIA ஜொகூர் வழியாக வெளிநாடுகளில் சிக்கித் தவிக்கும் மலேசியர்களை வீட்டிற்கு அழைத்து வருவதிலும் குடியேற்றம் ஈடுபட்டுள்ளது .

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here