அரசியல் சதுரங்க விளையாட்டு ஆரம்பமாகியிருக்கிறது

வரவிருக்கும் நாடாளுமன்றக் கூட்டம் துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமட் தனது எதிரிகளை டான் ஸ்ரீ முஹைதீன் யாசின் மீது கட்டவிழ்த்துவிடுவதற்கான அரங்காக மாறியுள்ளது.

டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் தனது பால்ய நண்பரான  டத்தோஶ்ரீ  ஷாஃபி அப்தால் நாடாளுமன்றத்தில் பிரதமராக தனது பதவியை குறைமதிப்பிற்கு உட்படுத்தும் ஒரு பிரேரணையை கோரியுள்ளார் என்பதை அறிந்தபோது, அவர் மீண்டும் பின்வாங்கப்பட்டதைப் போல உணர்ந்திருக்க வேண்டும்.

கடந்த பிப்ரவரி மாதம் வாரிசான் டான்ஶ்ரீ முஹிடின் யாசினுக்கும் துன் மகாதீருக்கு இடையில் பிரச்சினை வெடித்தது.  தற்போது மொஹிடின் தனது நெருங்கிய நட்பு வட்டாரத்தில் யார் எனது நண்பர் என்று தெரிய வந்திருப்பதாகக் கூறி வருகிறார்.

 ஷாஃபியின் கோரிக்கை பாராளுமன்றத்தால் நிராகரிக்கப்பட்டது. ஆனால் இரண்டாவது முறையும் டாக்டர் மகாதீர் பிரதமராக இருக்க தகுதியுடையவர் என்று கூறியிருப்பது  மகாதீர் பிரிவினருக்கும் முஹிடின் பிரிவினருக்கும் இடையிலான அரசியல் சர்ச்சையை வெளிப்படுத்துகிறது.

டாக்டர் மகாதீர் பிரதமரை வீழ்த்துவதில் உறுதியாக இருக்கிறார், அவருக்குச் செய்வதில் கொஞ்சம் அனுபவம் உண்டு. முஹிடினுக்கு எதிராக நம்பிக்கையில்லா தீர்மானத்தை கொண்டு வருவதற்கு   டாக்டர் மகாதீர்  கோரியுள்ளார். இது அவரது சொந்த கட்சித் தலைவருக்கு எதிரான நேரடி சதி வேலையாகும். இது ஒரு முழுமையான போர்.  சதி செய்பவர்களை எதுவும் செய்ய விரும்பவில்லை என்று துன் மகாதீர் தொடக்கத்திலிருந்தே தெளிவுபடுத்தினார்.

பெர்சத்துவின் நிர்வாக சபை உறுப்பினர் அக்ராம்ஸ்யா சனுசி கூறினார்: “அவர் பாதியிலேயே காரியங்களைச் செய்யும் மனிதர் அல்ல. டாக்டர் மகாதீர் முஹிடினை அனைத்து முனைகளிலும் தாக்குகிறார். ஒரு மட்டத்தில், அவர் பிரதமரான முஹிடினின் பதவியைக் குறித்தும் விமர்சிக்கிறார். மேலும் கட்சியின் ஆர்மடா தலைவர் சையத் சாதிக் சையத் அப்துல் ரஹ்மான், இளைஞர் பிரிவு முஹிடினிலிருந்து பிரிந்துவிட்டதாகவும், கட்சி பக்காத்தான் ஹாரப்பனில் மீண்டும் சேர விரும்புகிறார் என்றும் அறிவித்துள்ளார்.

ஆனால் சையத் சதிக் உடனடியாக மற்ற ஆர்மடா தலைவர்களோடு சேர்ந்து மறுத்ததோடு அவர்கள் இளைஞர் பிரிவின் மூன்றில் இரண்டு பங்கு தலைவர்கள் இன்னும் முஹிடினுடன் இருக்கிறார்கள் என்று வலியுறுத்தினர்.

வெளிப்படையான யுத்தத்தின் விளைவாக பெர்சத்து  தகவல் பிரிவுத் தலைவர் ராட்ஸி ஜிடின் கட்சி உறுப்பினர்களை எச்சரித்தார், அவர்கள் எதிர்க்கட்சியுடன் தங்களை இணைத்துக் கொண்டனர் பதவி நீக்கம் செய்யப்படுவார்கள் என்றார். இதெல்லாம் முஹிடினுக்கு மிகவும் சங்கடமாக ஏற்படுத்தியிருக்கிறது.

இது ஆபத்தானது, ஏனென்றால் உள்ளே இருக்கும் எதிரி பெரும்பாலும் வெளியில் இருப்பதை விட ஆபத்தானது, எதிரி டாக்டர் மகாதீர் என்றால், அவர் டத்தோஶ்ரீ  நஜிப் டெர்மினேட்டர்” (அர்னால்ட் ஸ்வார்ஸ்னேக்கர் திரைப்படத்தின் தலைப்பு) என்ற புனைப்பெயரைப் பெற்றார். .

டாக்டர் மகாதீரைப் பார்த்து தனது தொழில் வாழ்க்கையின் பெரும்பகுதியைக் கழித்த ஒரு மூத்த பத்திரிகையாளர், அந்த முதியவர் முஹிடின் மீது ஒரு  போர் நடத்துகிறார் என்றார்.

பக்காத்தானில் உள்ள டாக்டர் மகாதீரின் நண்பர்கள் ஓரங்கட்டாமல் அமைதியாகப் பார்த்துக் கொண்டிருக்கிறார்கள். டத்தோஶ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிமிற்கும்  டாக்டர் மகாதீருக்கும் இடையே இன்னும் பெரிய சந்தேகமும் அவநம்பிக்கையும் உள்ளது.

ஷாஃபி மற்றும் டாக்டர் மகாதீர் ஆகியோரின் இயக்கங்கள் தலைமையை அங்கீகரிப்பதாக அன்வார் அறிந்தபோது, பி.கே.ஆர் தலைவர் எதிர்க்கட்சித் தலைவராக தனது இடத்தைப் பெற விரைவாக நகர்ந்தார். அன்வார் எதிர்க்கட்சித் தலைவராக இருப்பார் என்று பக்காத்தான் செயலகம் நேற்று நாடாளுமன்றத்திற்கு அறிவித்தது. டாக்டர் மகாதீருர் பக்காத்தானில் இருக்கலாம் ஆனால் அதன் தலைவராக இல்லை என்பதற்கான சமிக்ஞையாக இருக்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here