வேலை செய்யும் வாழ்க்கைத் துணைவர்களுக்கு மாநிலங்களுக்கு இடையே பயணிக்க அனுமதி

கோலாலம்பூர்: வேலைக்கு செல்லும் வாழ்க்கைத் துணைவர்கள் தங்கள் குடும்பத்தினருடன் மீண்டும் ஒன்றிணைய அனுமதிக்க நிபந்தனை இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு ஆணைக்கு (எம்.சி.ஓ) மத்தியில் அரசு மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயண விதிமுறைகளை தளர்த்தும்.

ஒரு நேரடி உரையில், பிரதமர் முஹிடின் யாசின், தனி மாநிலங்களில் பணிபுரியும் பெற்றோர்களுக்கும், பயணக் கட்டுப்பாடுகள் காரணமாக இரண்டு மாதங்களுக்கு மேலாக தங்கள் குடும்பத்தினரைப் பார்க்க முடியாதவர்களுக்கும் இது உதவும் என்று கூறினார்.

“மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணத்தில், கணவன்-மனைவி வேலை காரணமாக ஒதுங்கி வாழ்கிறார்கள் என்று எனக்குத் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. உதாரணமாக, ஒரு கணவர் பெர்லிஸில் வேலை செய்கிறார், அவரது மனைவி ஜோகூரில் இருக்கிறார். மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணத் தடை காரணமாக, கணவர்  இரண்டு மாதங்களுக்கும் மேலாக தங்கள் மனைவி, குழந்தைகளையும் சந்திக்க முடியாமல் இருக்கின்றனர்.

எனவே, கணவன் அல்லது மனைவிக்கு தங்கள் குடும்பத்தினரை சந்திக்க பயணம் செய்ய வழிவகுக்க அரசாங்கம் முடிவு செய்துள்ளது. சபா மற்றும் சரவாக் ஆகியவற்றுக்கு இடையேயான மாநில பயணங்களுக்கும் இடமளிக்குமாறு நான் மாநில அரசிடம் வேண்டுகோள் விடுக்கின்றேன் என்று அவர் கூறினார்.

ஜெராக் மலேசியா பயன்பாடு அல்லது அருகிலுள்ள காவல் நிலையம் வழியாக பயண அனுமதிக்கான விண்ணப்பங்களை செய்யலாம் என்று முஹிடின் மேலும் கூறினார். மலேசியர்கள் மார்ச் 18 முதல் MCO மற்றும் மே 4 முதல் நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO இன் கீழ் உள்ளனர். நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO ஐ ஜூன் 9 ஆம் தேதி வரை நீட்டிப்பதாக அறிவிக்கும் போது பிரதமர் இவ்வாறு கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here