உள்நாட்டு சுற்றுலாவிற்கு சரியான தருணம்

பெட்டாலிங் ஜெயா: உள்ளூர் சுற்றுலாத் துறையை புதுப்பிக்கும் முயற்சியில் நாட்டிற்குள் பயணம் செய்யும் மலேசியர்களுக்கு தங்கு விடுதி மற்றும் சுற்றுலா முகவர்கள் சிறந்த கழிவினை வழங்கி வருகின்றனர் மலேசிய அசோசியேஷன் ஆஃப் ஹோட்டல் (எம்ஏஎச்) தலைமை நிர்வாக அதிகாரி யாப் லிப் செங், நாட்டின் எல்லைகள் இன்னும் வெளிநாட்டு சுற்றுலாப் பயணிகளுக்கு மூடப்பட்டிருப்பதால் விடுமுறைக்கு செல்ல விரும்பும் மலேசியர்களுக்கு பல ஹோட்டல்கள் சிறப்பு கட்டணங்களை வழங்குகின்றன என்றார்.

பிரபலமான இடங்களான லங்காவி, பினாங்கு மற்றும் மலாக்கா போன்ற இடங்களில் கூட, அடுத்த ஆறு மாதங்களில் சராசரியாக  27%  விழுக்காடு வரை குறையும் என்று 402 ஹோட்டல்களில் MAH இன் சமீபத்திய ஆய்வில் தெரியவந்துள்ளது என்று யாப் கூறினார். அவை பெரிய செலவு மேலாண்மை முயற்சிகள் மேற்கொள்ளப்படுகின்றன மற்றும் உள்நாட்டு சந்தையை கவர்ந்திழுக்க பல்வேறு விளம்பரங்கள் தொடங்கப்பட்டுள்ளன என்று அவர் நேற்று தெரிவித்தார்.

நாட்டில் உள்ள ஹோட்டல்களில் உள்ளூர் சுற்றுலாப் பயணிகளை 55% சந்தை சார்ந்திருக்கிறது என்று அவர் கூறினார். இன்னும், கோவிட் -19 இன்னும் இருக்கும்போது மலேசியர்கள் பயணம் செய்வதில் எச்சரிக்கையாக இருக்கிறார்கள் என்ற கவலை உள்ளது. இந்த ஆண்டின் நான்காம் காலாண்டில் ஹோட்டல் தேவை அதிகரிக்கும் என்று எதிர்பார்ப்பதாக யாப் கூறினார். 2021 வரை ஒட்டுமொத்த மெதுவான ஆனால் நிலையான வளர்ச்சியை நாங்கள் எதிர்பார்க்கிறோம். இது புதிய விதிமுறைகளுக்கு மக்கள் மெதுவாகப் பழகுவதைக் குறிக்கிறது, மேலும் அவர்கள் நிதி ரீதியாக இயங்கும் வரை பயணிக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

வர்த்தகர்கள் மற்றும் தம்பதிகள் மீண்டும் பயணத்தைத் தொடங்குவார்கள் என்று அவர் கூறினார். அவர்களுக்கு ஆர்வமும் பயணிக்க வேண்டிய அவசியமும் இருப்பதாக நம்புகிறது.  இந்த இரண்டு முக்கிய குழுக்களும் முதலில் அவ்வாறு செய்யும். மலேசியா பட்ஜெட் ஹோட்டல் அசோசியேஷன் (மைபிஹெச்ஏ) துணைத் தலைவர் டாக்டர் ஸ்ரீ கணேஷ் மைக்கேல் கூறுகையில், பல பட்ஜெட் ஹோட்டல்களில் சிறந்த ஆக்கிரமிப்பு விகிதங்கள் காணப்படுகின்றன. ஆனால் பயணிகளை ஈர்ப்பதற்காக வழங்கப்படும் பெரிய தள்ளுபடியிலிருந்து அதிகம் சம்பாதிக்கவில்லை. இது அவர்களின் நிலைத்தன்மையை பாதிக்கும்.

பட்ஜெட் ஹோட்டல் உரிமையாளர்கள் எந்த விடுமுறை காலத்தையும் குறிவைக்கவில்லை, ஆனால் தங்குமிடங்களை நம்பியிருக்கிறார்கள் என்று ஸ்ரீ கணேஷ் கூறினார். பள்ளி விடுமுறை நாட்களில் உள்ளூர் மக்களை பயணிக்க இலக்கு வைப்பதாக மலேசிய சுற்றுலா மற்றும் பயண முகவர்கள் சங்கத்தின் (மேட்டா) தலைவர் டத்தோ டான் கோக் லியாங் தெரிவித்தார்.

உள்நாட்டு பயணங்களை பாதுகாப்பானதாக மட்டுமல்லாமல் சிறந்ததாகவும் மாற்றுவதற்காக தங்களை மறுபெயரிடுவதற்கு விமான நிறுவனங்கள் மற்றும் ஹோட்டல்களுடன் இணைந்து பணியாற்றுவதன் மூலம் ஒரு முக்கியமான பிரச்சாரத்தை மேற்கொள்வதற்கான சிறந்த வாய்ப்பு இது என்று அவர் கூறினார். சுற்றுலா மீட்புக்கு உள்நாட்டு சுற்றுலா ஒரு முக்கிய முதல் படியாக இருந்தாலும், உள்வரும் சந்தைகளை விரைவாக மீட்டெடுப்பதை அரசாங்கமும் தொழில்துறையும் நோக்கமாகக் கொள்ள வேண்டும். குறிப்பாக மலேசியாவில் சுற்றுலா வசதிகள் மற்றும் பாதுகாப்பை உறுதி செய்வதற்கான உள்கட்டமைப்பு உள்ளது  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here