பெண்கள் தொடர்பானவற்றில் அதிக அக்கறை தேவை

நாட்டின் மக்கள் தொகையின் பிரச்சினைகள் ,  சவால்கள் குறித்து, குறிப்பாகப் பெண்கள் சம்பந்தப்பட்ட பிரச்சினைகள் குறித்து அனைத்து தரப்பினரும் அதிக கவனம் செலுத்த வேண்டும் என்று பெண்கள், குடும்ப, சமூக மேம்பாட்டு அமைச்சகம் (கே.பி.டபிள்யூ.கே.எம்) அறிக்கை விடுத்துள்ளது.

இந்த ஆண்டு உலக மக்கள்தொகை தினத்திற்கான கருப்பொருளுக்கு இணங்க, இது இருந்தது.  கோவிட் -19 இல் பெண்கள் ,  சிறுமிகளின் உடல்நலம் ,  உரிமைகளை எவ்வாறு பாதுகாப்பது  என்று ஓர் அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

அனைதுலகத் தொழிலாளர் அமைப்பின் கூற்றுப்படி, சுகாதார,  சமூகத் துறைகளில் 70 விழுக்காட்டுகும் அதிகமான தொழிலாளர்கள் பெண்கள். கோவிட் -19 தொற்றுநோய்க்கு எதிரான போராட்டத்தில், முன் நேரத்தில் தங்கள் நேரத்தையும் சக்தியையும் தியாகம் செய்தமைக்காக அவர்கள் பாராட்டப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

தன்னுடைய பங்கிற்கு, குறிப்பாக இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு ஆணை (எம்.சி.ஓ) காலத்தில் பெண்கள் ,  பாதிக்கப்பட்ட மக்களுக்கு ஆதரவை வழங்க கோவிட் -19 டெலி-கவுன்சிலிங்கிற்கான சிறப்பு வரியை அமைச்சு அமைத்துள்ளது.

கூடுதலாக, நாட்டில் உள்ள முதலாளிகள், உழைக்கும் பெண்கள் வீட்டிலிருந்து வேலை செய்வதன் மூலமும், நெகிழ்வான வேலை நேரங்கள்,  இளம் குழந்தைகளுடன் உள்ள தம்பதியருக்கான திட்டமிடல் முறையையும் தொடர்ந்து, உற்பத்தி செய்வதை உறுதிப்படுத்த பங்கு வகிக்குமாறு கேட்டுக்கொள்ளப்படுகிறார்கள்.

நெகிழ்வுத்தன்மையை வழங்குவது சவாலானது என்றாலும், குடும்பங்களைக் கொண்ட பெண்கள் தகவல் தொடர்பு தொழில்நுட்பத்தை முழுமையாகப் பயன்படுத்துவதன் மூலம் நாட்டின் பொருளாதார வளர்ச்சியில் தொடர்ந்து பங்களிக்க முடிந்தது. அதே நேரத்தில் கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றையும் தடுக்க உதயிருக்கின்றனர்.

இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு காலம் முழுவதும் மக்கள், சுகாதார சேவைகளை வலுப்படுத்த தேசிய மக்கள் தொகை குடும்ப மேம்பாட்டு வாரியம் (எல்.பி.பி.கே.என்) ஐக்கிய நாடுகளின் மக்கள் தொகை நிதியத்துடன் (யு.என்.எஃப்.பி.ஏ) இணைந்து ஆன்லைன் குடும்பக் கட்டுப்பாடு ஆலோசனை சேவைகளை வழங்குவதற்காகச் செயல்படும் என்று அந்த அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here