மதிப்பீட்டு வரிக்கு தள்ளுபடி இல்லை : டான்ஶ்ரீ அன்வார் மூசா தகவல்

கோலாலம்பூர்: கோவிட் -19 தொற்றுநோய்களின் போது மதிப்பீட்டு வரிக்கு தள்ளுபடி வழங்க கோலாலம்பூர்  நகராண்மைக் கழகம் (டி.பி.கே.எல்) க்கு எந்த திட்டமும் இல்லை என்று மத்திய பிரதேச அமைச்சர் டான் ஸ்ரீ அனுவார் மூசா தெரிவித்துள்ளார். இருப்பினும், ஏதேனும் சிக்கல்களை எதிர்கொள்பவர்கள் மதிப்பீட்டு வரி செலுத்துவதை ஒத்திவைக்க விண்ணப்பிக்கலாம் அல்லது இந்த ஆண்டு டிசம்பர் இறுதி வரை தவணை மூலம் செலுத்தலாம்” என்று அவர் ஃபாங் குய் லுன் (டிஏபி-புக்கிட் பிந்தாங்) கேள்விக்கு பதிலளித்தார்.

கோவிட் -19 தொற்றுநோய்களின் போது வணிகங்களுக்கு உதவ மதிப்பீட்டு வரிக்கு தள்ளுபடி வழங்க விருப்பம் உள்ளதா என்று ஃபாங் அமைச்சகத்திடம் கேட்டிருந்தார். எவ்வாறாயினும், டிபிகேஎல் மற்றும் டிபிகேஎல் வளாகத்தைப் பயன்படுத்தும் வர்த்தகர்கள் ஆகியோருக்கு ஆறு மாத வாடகை விலக்கு உள்ளிட்ட பல்வேறு உதவித் திட்டங்களுக்காக மொத்தம்  100 மில்லியன் வெள்ளியை  டிபிகேஎல் மற்றும் அமைச்சின் கீழ் உள்ள ஏஜென்சிகளின் கீழ் ஒதுக்கப்பட்டுள்ளது என்று அன்வார் கூறினார்.

டிபிகேஎல் ஏன் அத்தகைய தள்ளுபடியை வழங்காது என்பதை விளக்க ஃபாங்கினால் வலியுறுத்தப்பட்ட அனுவார், அத்தகைய தள்ளுபடியை அனுமதிக்க உள்ளூராட்சி சட்டம் 1976 இன் கீழ் அத்தகைய ஏற்பாடுகள் எதுவும் இல்லை என்று கூறினார். இருப்பினும், மக்கள் தங்கள் வளாகத்தை வாடகைக்கு எடுக்க முடியாவிட்டால் விலக்குக்கு விண்ணப்பிக்க சட்டம் அனுமதிக்கிறது என்று அவர் கூறுகிறார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here