ஆகஸ்ட் 15ஆம் தொடங்கி முகக்கவசத்தின் விலை 1.20 ஆக நிர்ணயம்

கோலாலம்பூர் : முகக்கவசத்தின்  உச்சவரம்பு விலை ஆகஸ்ட் 15 முதல் யூனிட்டுக்கு RM1.50 இலிருந்து RM1.20 ஆகக் குறைக்கப்படும் என்று உள்நாட்டு வர்த்தக மற்றும் நுகர்வோர் விவகாரத்துறை அமைச்சர் டத்தோ அலெக்சாண்டர் நந்தா லிங்கி தெரிவித்துள்ளார். தயாரிப்புக்கான மொத்த விலையும் தற்போதைய யூனிட்டுக்கு RM1.45 இலிருந்து RM1.15 ஆக குறைக்கப்படும் என்றார்.

நெரிசல் நிறைந்த பொது இடங்களில் முகமூடிகளை பயன்படுத்துவதை கட்டாயமாக்குவதற்கான அரசாங்கத்தின் திட்டத்திற்கு ஏற்ப விலை குறைப்புக்கு பின்னால் உள்ள பகுத்தறிவு இருப்பதாக நாந்தா கூறினார்.

அமைச்சின் கண்காணிப்பு மற்றும் கண்காணிப்பின் அடிப்படையில் முகக்கவச உற்பத்தி மற்றும் விநியோகம் போதுமானது மற்றும் இறக்குமதியால் ஆதரிக்கப்படுகிறது. எனவே, விநியோக பிரச்சினை எதுவும் இல்லை  என்று வியாழக்கிழமை (ஜூலை 23) மக்களவை கேள்வி நேரத்தில் அவர் கூறினார்.

முகக்கவசங்களுக்கான  விலையைக் குறைப்பதன் பின்னணியில் உள்ள காரணங்கள் குறித்து டத்தோஶ்ரீ  ரோஹானி அப்துல் கரீமின் ஒரு துணை கேள்விக்கு நந்தா பதிலளித்தார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here