போதைப் பொருள் விருந்து – 60க்கும் மேற்பட்டோர் கைது

கோலாலம்பூரில் ஒரு ஆடம்பர அடுக்கு மாடி குடியிருப்பில் போதையுடன் கூடிய விருந்து வைத்ததற்காக 27 மாணவர்கள் மற்றும் இளைஞர்கள் உட்பட 60 க்கும் மேற்பட்டோர் தடுத்து வைக்கப்பட்டனர்.

சனிக்கிழமை (செப்டம்பர் 12) அதிகாலை 2 மணியளவில் ஜாலான் சுல்தான் இஸ்மாயில் உள்ள அடுக்குமாடியில்  டாங் வாங்கி மாவட்ட காவல் தலைமையகத்தைச் சேர்ந்த காவல்துறையினர் சோதனை நடத்தினர்.

இந்த சோதனையின் போது 59 பேர் – 44 ஆண்கள் மற்றும் 15 பெண்கள் – தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளதாக டாங் வாங்கி ஓசிபிடி உதவி முகமட் பாஹ்மி விசுவநாதன் அப்துல்லா தெரிவித்தார்.

“தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளவர்கள் 14 முதல் 23 வயதுக்குட்பட்டவர்கள். ஆண்களில் இருவரின் சோதனைகளில் 31 போதை மாத்திரைகள் உட்கொண்டிருப்பது தெரியவந்தது. நாங்கள் மூன்று லேசர் காட்சி அமைப்புகள், மூன்று ஸ்பீக்கர்கள் மற்றும் மூன்று எல்.ஈ.டி விளக்குகளையும் கைப்பற்றினோம்” என்று ஞாயிற்றுக்கிழமை (செப்டம்பர் 13) தொடர்பு கொண்டபோது அவர் கூறினார்.

இரண்டு கல்லூரி மாணவர்கள் மற்றும் ஒரு பள்ளி மாணவர் உட்பட 16 பேர் ஆம்பெடமைன் மற்றும் கெத்தமைனுக்கு நேர்மறை சோதனை செய்ததாக சிறுநீர் பரிசோதனையில் தெரியவந்துள்ளது என்று அவர் கூறினார். தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளவர்கள் செப்டம்பர் 15 வரை தடுப்புக் காவலில் வைக்கப்படுவர்.

தற்போதுள்ள அனைவருக்கும் மீட்பு இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கை (எம்.சி.ஓ) மீறியதற்காக சம்மன்கள் வழங்கப்பட்டன என்று அவர் கூறினார்.

ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 39 ஏ (1) இன் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்பட்டு வருவதாக ஏ.சி.பி பாஹ்மி கூறினார். இது ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை மற்றும் அபராதம் விதிக்கப்பட்டதைத் தூண்டுகிறது.

அதே சட்டத்தின் பிரிவு 12 (2) இன் கீழ் நாங்கள் விசாரித்து வருகிறோம், இது ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை அல்லது RM100,000 ஐ தாண்டாத அபராதம் மற்றும் பிரம்படி வழங்கும் சட்டமாகும்.

அதே சட்டத்தின் பிரிவு 15 (1) (அ) இன் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்பட்டு வருகிறது,.இது இரண்டு வருடங்களுக்கு மேல் சிறைத்தண்டனையும், தண்டனை விதிக்கப்பட்டவுடன் RM5,000 க்கும் அதிகமான அபராதமும் விதிக்கப்படும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here