சபாவில் இருந்து ஜோகூருக்கு திரும்பிய 14 பேருக்கு கோவிட் தொற்று

Johor Health and Environment Committee chairman R. Vidyananthan

ஜோகூர் பாரு: சபாவுக்கு பயண வரலாறு கொண்டவர்களில் மொத்தம் 14 பேர் கோவிட் -19  உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது கண்டறியப்பட்டுள்ளன.

மாநில சுகாதார மற்றும் சுற்றுச்சூழல் குழுத் தலைவர் ஆர். வித்யானந்தன் (படம்) இன்றுவரை 1,178 நபர்கள் சபாவிலிருந்து செனாய் சர்வதேச விமான நிலையம் வழியாக வந்துள்ளனர் என்று கூறினார். அவர்கள் அனைவரும் கோவிட் -19 சோதனைகளுக்கு உட்பட்டுள்ளனர்.

சுகாதாரத் துறை தொடர்ந்து தடுப்பு நடவடிக்கைகளை மேற்கொண்டு நோய் பரவுவதைக் கட்டுப்படுத்தும். அனைத்து நுழைவு புள்ளிகளிலும் திரையிடல்கள் இன்னும் தீவிரமாக நடத்தப்பட்டு வருகின்றன. சபாவிலிருந்து வருபவர்களுக்கு இளஞ்சிவப்பு கை பட்டை  வழங்கப்படுகின்றன என்று அவர் திங்களன்று (அக். 5) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (அக். 4) நிலவரப்படி, ஜோகூரில் பதிவான கோவிட் -19 சம்பவங்களின் எண்ணிக்கை 785 ஆக உள்ளது. இதில் 33 செயலில் உள்ள சம்பவங்கள், 731 சம்பவங்கள் குணமடைந்து இல்லம் திரும்பியிருக்கின்றனர். 21 இறப்புகள் பதிவாகியுள்ளன.

“ஞாயிற்றுக்கிழமை, சபாவுக்கு பயண வரலாறு கொண்டவர்கள் சம்பந்தப்பட்ட ஆறு வழக்குகளுடன் எட்டு புதிய கோவிட் -19 வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன.

ஆறு வழக்குகளில், இரண்டு வழக்குகளில் செம்போர்னாவில் விடுமுறைக்குச் சென்ற ஒரு திருமணமான தம்பதியும், மூன்று பேர் குடும்ப வருகைக்காக சபாவுக்குச் சென்றனர், ஒரு வழக்கில் ஜோகூர் பாருவில் வசிக்கும் குடும்ப உறுப்பினர்களைப் பார்க்க ஜோகூருக்கு வந்த ஒரு சபாஹானும் சம்பந்தப்பட்டார். அந்த நபர் அக்டோபர் 6 ஆம் தேதி சபாவுக்குத் திரும்புவார், ”என்று அவர் கூறினார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை கோவிட் -19 க்கு நேர்மறையை பரிசோதித்த மற்ற இரு நபர்களும் ஜோகூரில் பணிபுரிந்த வெளிநாட்டினர் என்று அவர் கூறினார்.

“ஏழாவது வழக்கு ஜொகூர் பாருவில் பணிபுரியும் ஒரு சமையல்காரர் மற்றும் பயண வரலாறு இல்லை. நோய்த்தொற்றின் மூலத்தை நாங்கள் இன்னும் விசாரித்து வருகிறோம்.

“இதற்கிடையில், எட்டாவது வழக்கு ஒரு ஃபோர்க்லிஃப்ட் டிரைவர், நோயாளியின் சொந்த நாட்டிற்கு திரும்பிச் செல்ல தனிநபர் திரையிடலுக்கு உட்படுத்தப்பட்டபோது கண்டறியப்பட்டது,” என்று அவர் கூறினார், மாநில சுகாதாரத் துறை தனிநபர்களின் நெருங்கிய தொடர்புகளை தீவிரமாக கண்டுபிடித்து வருகிறது.

இதற்கிடையில், ஜொகூரில் உள்ள பக்காவாலி கிளஸ்டரிலிருந்து மொத்தம் 13 நெருங்கிய தொடர்புகள் கோவிட் -19 க்கு ஞாயிற்றுக்கிழமை நண்பகல் வரை சாதகமாக சோதனை செய்துள்ளதாகவும், மொத்த வழக்குகளின் எண்ணிக்கை 15 ஆக இருப்பதாகவும் வித்யானந்தன் தெரிவித்தார்.

இன்றுவரை 357 நெருங்கிய தொடர்புகள் அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளன, 355 எதிர்மறையாக சோதிக்கப்பட்டன, இரண்டு முடிவுகள் இன்னும் காத்திருக்கின்றன.

கொத்துக்கான குறியீட்டு வழக்குகள் செப்டம்பர் 13 முதல் 18 வரை சபாவின் செம்போர்னாவுக்குச் சென்ற கணவன்-மனைவி

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here