தொழிலாளர்களுக்கு அடிப்படை வீட்டு வசதிகள்

தொழிலாளர்கள் வீட்டுவசதி, வசதிகளின் குறைந்தபட்ச தரநிலை சட்டம் 1990 (சட்டம் 446) க்கு இணங்க ஒருங்கிணைந்த அமலாக்க நடவடிக்கைகள் நாடு முழுவதும் நடத்தப்படும் என்று மனிதவள அமைச்சகம் (எம்ஓஎச்ஆர்) தெரிவித்துள்ளது.

சட்டம் 446 , 2020 ஜூன் 1 முதல் நடைமுறைக்கு வந்த அதன் விதிமுறைகள், செப்டம்பர் 1, 2020 முதல் நடைமுறைக்கு வந்த துணை சட்டங்கள் குறித்து முதலாளிகள் , மையப்படுத்தப்பட்ட விடுதி வழங்குநர்கள் பற்றிய விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்துவதை நோக்கமாகக் கொண்டது இந்த அமைச்சகம்.

சட்டம் 446, முதலாளிகள் பாதுகாப்பு, சுகாதாரம், தூய்மை குறித்து வரையறுக்கப்பட்ட விதிகளின்படி தொழிலாளர்களின் தங்குமிடங்களை வழங்க வேண்டும்.

மறைமுகமாக, சட்டம் 446, பணியிடங்கள், தங்கும் விடுதிகளில் உடல் ரீதியான தொலைதூரத்தின் மூலம் புதிய வேலையை இயல்பாகப் பயிற்சி செய்ய முதலாளிகளை ஊக்குவிக்கிறது என்று MOHR நேற்று ஓர் அறிக்கையில் கூறியது.

தொழிலாளர்களுக்கு வீட்டுவசதி , தங்குமிடம் வழங்கும் அனைத்து வேலைவாய்ப்புத் துறைகளையும் உள்ளடக்கும் வகையில் சட்டம் 446 இன் அதிகார வரம்பு விரிவுபடுத்தப்பட்டுள்ளது என்றும் ஒவ்வொரு தங்குமிடமும் அல்லது மையப்படுத்தப்பட்ட விடுதிகளும் தீபகற்ப மலேசியா தொழிலாளர் துறை (ஜே.டி.கே.எஸ்.எம்) தலைமை இயக்குநரிமிருந்து சான்றிதழைப் பெற வேண்டும் என்றும் எம்.ஓ.எச்.ஆர். கூறியது.

விடுதி சான்றிதழ் பெறுவதற்கான விண்ணப்பத்தை அமைச்சின் இணைப்பு வழியாக ஆன்லைனில் http: //akta446.mohr.gov.my.-  சமர்ப்பிக்க முடியும் என்று அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here