சில மருந்துகள் பலனளிக்கவில்லை

வைரஸ் எதிர்ப்பு மருந்துகளாகக் கருத்தப்படும்  (remdesivir)  ரெம்டெசிவிர் போன்றவை கோவிட் 19 நோயாளிகள் சிகிச்சைக்கு பலனளிக்காமல் இருப்பது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது.

சுகாதார தலைமை இயக்குநர் ஜெனரல், டான்ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா, உலகலாவிய மருத்துவ ஒன்றியத்தின்  (WHO விசாரணையில் மருத்துவ ஆய்வுகளின்படி மலேரியா எதிர்ப்பு மருந்து ஹைட்ராக்ஸி குளோரோகுயின், அதே போல் லோபினாவிர் ரிடோனாவிர் ஆகியவை நோய்க்கு சிகிச்சையளிப்பதில் பயனுள்ளதாக இல்லை என்பதை நிரூபித்திருப்பதைத் தெரிவித்திருக்கிறது.

ஆகவே, கோவிட் -19 நோயாளிகளின் சிகிச்சைக்கு ரெம்டெசிவிர் பயனுள்ளதாக இல்லை என்று நாங்கள் முடிவு செய்யலாம்.

முன்னதாக எங்களிடம் வலுவான சான்றுகள் எதுவும் இல்லை, ஆனால் இன்று நாங்கள் மலேசியாவில் மட்டுமல்ல, உலக சுகாதார அமைப்பின் கீழ் உள்ள நாடுகளையும் உள்ளடக்கிய ஆய்வுகளை மேற்கொண்டோம் என்று அவர் கோவிட் -19 வளர்ச்சி குறித்த ஊடக மாநாட்டில் கூறினார்.

முன்னதாக, கோவிட் -19 நோயாளிகளுக்கு சிகிச்சையளிக்க அனைத்து மருந்துகளும் (ரெம்டெசிவிர், ஹைட்ராக்ஸி குளோரோகுயின், லோபினாவிர் , ரிடோனாவிர்) பயன்படுத்தப்பட்டன.

இருப்பினும், டாக்டர் நூர் ஹிஷாம், நிமோனியாவைத் தடுக்கக்கூடிய டெக்ஸாமெதாசோன் என்ற வைரஸ் எதிர்ப்பு மருந்து பயனுள்ளதாக இருப்பதாகவும் நோயாளிகளின் ஆரோக்கியத்தில் சாதகமான முடிவுகளை அளிப்பதாகவும் கூறினார்.

மருத்துவ ஆய்வில் மலேசியா உட்பட 30 நாடுகளைச் சேர்ந்த கோவிட் -19 நோயாளிகள் சம்பந்தப்பட்டுள்ளனர் .

தடுப்பூசி கொள்முதல் குறித்து, டாக்டர் நூர் ஹிஷாம், மலேசியர்களுக்கான விண்ணப்பத்தை பரிந்துரைப்பதற்கு முன், தடுப்பூசியின் செயல்திறனைப் பற்றிய தரவுகளைப் பார்ப்பதோடு, அதன் பக்க விளைவுகள் குறித்தும் ஆய்வு செய்ய வேண்டும் என்று கூறினார்

“தடுப்பூசியின் செயல்திறனையும் அதன் சிக்கல்களும் அதிகமாக இருந்தால் அதை நாம் காண வேண்டும் .  தடுப்பூசியைப் பயன்படுத்துவதில் எங்களுக்கு ஒரு சிக்கல் உள்ளது, ஏனெனில் பாதுகாப்பு MOH க்கு மிகவும் முக்கியமானது.

தடுப்பூசியை உருவாக்குவதில் கோவிட் -19 தடுப்பூசி குளோபல் அக்சஸ் (கோவாக்ஸ்) இல் மலேசியாவின் ஈடுபாடு குறித்து டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறுகையில், தடுப்பூசி வாங்குவதற்கு மலேசியா நிறுவனம் , மற்ற நாடுகளுடன் விவாதிக்க முடியும் என்பதால் குழுவில் இருக்க MOH ஒப்புக் கொண்டது.

கோவாக்ஸ் வழியாக, மலேசியா தடுப்பூசி தயாரிக்கும் நிறுவனத்துடன் கலந்துரையாட முடியும்.

இது தவிர, தடுப்பூசி பெறுவதில் பல சிக்கல்களை ஆய்வு செய்ய வேண்டும், அது இன்னும் தயாராக இல்லாதபோது ஏன் ஏற்கனவே விலை நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது . தடுப்பூசியை உற்பத்தி செய்யும் நிறுவனம் அல்ல, MOH விலை பொறுப்பை ஏற்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார், மேலும் இந்த சிக்கல் மேலும் ஆராயப்பட வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here