பலர் முகக்கவசம் அணிய மறுக்கின்றனர்

துணைப்பிரதமர் டத்தோஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப்

பெட்டாலிங் ஜெயா: கோவிட் -19 க்கு எதிரான போரில் முகக்கவசம் அணிவது அடிப்படை நிலையான இயக்க நடைமுறைகளில் ஒன்றாக (எஸ்ஓபி) கருதப்பட்டாலும், பலர் அதை இன்னும் கடைப்பிடிக்கவில்லை என்று டத்தோ ஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் கூறுகிறார்.

இந்த மீறலுக்காக 196 பேர் மீது ஞாயிற்றுக்கிழமை (அக். 25) காவல்துறை நடவடிக்கை எடுத்ததாக தற்காப்பு அமைச்சர் (பாதுகாப்பு) தெரிவித்தார்.

முகமூடி அணிவது இன்னும் ஒரு பெரிய பிரச்சினையாக உள்ளது. ஏனெனில் பலர் சமூக அடிப்படை தவிர, இந்த அடிப்படை எஸ்ஓபியை இன்னும் பின்பற்றவில்லை என்று அவர் திங்களன்று (அக். 26) கோவிட் -19 இல் தனது தினசரி செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவை (எம்.சி.ஓ) பல்வேறு மீறல்களுக்காக 857 நபர்கள் மீது போலீசார் ஞாயிற்றுக்கிழமை நடவடிக்கை எடுத்ததாகவும் இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

மொத்தத்தில் 847 பேருக்கு சம்மன்கள் வழங்கப்பட்டன. 10 பேர் தடுப்புக் காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

சமூக இடைவெளியை பின்பற்றாதது (172), வாடிக்கையாளர்களுக்கு செக்-இன் வசதிகளை வழங்கத் தவறியது (175), பொழுதுபோக்கு நிலையங்களில் செயல்பாடுகள் (183), அனுமதிக்கப்பட்ட நேரத்திற்கு அப்பால் செயல்படும் வளாகங்கள் (53) மற்றும் பிற மீறல்கள் (91) ஆகியவை பிற மீறல்களில் அடங்கும்.

எஸ்ஓபிக்கு இணங்குவதை கண்காணிக்கும் காவல்துறை தலைமையிலான பணிக்குழு ஞாயிற்றுக்கிழமை நாடு முழுவதும் 42,961   இடங்களில் சோதனை நடத்தியது என்று அவர் கூறினார்.

பல்பொருள் அங்காடிகள், உணவகங்கள், வணிகர்கள், தொழிற்சாலைகள், வங்கிகள் மற்றும் அரசு அலுவலகங்கள் மற்றும் போக்குவரத்து மையங்கள் ஆகியவையாகும்.

குடியேற்ற குற்றங்களுக்காக ஆவணமற்ற 51 குடியேறியவர்கள் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளதாகவும், மலேசியாவின் எல்லைகளை பாதுகாக்கும் நடவடிக்கையான ஓப்ஸ் பென்டெங்கின் கீழ் இரண்டு வாகனங்கள் கைப்பற்றப்பட்டதாகவும் இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here