லைஃப் ஜாக்கெட்டால் உயிர் பிழைத்த மூவர்

கோத்த கினபாலு: மூன்று கிராமவாசிகள் தங்கள் படகு கவிழ்ந்த பின்னர் 18 மணி நேரம் திறந்த நீரில் தப்பிப்பிழைத்ததால் அவர்கள் அணிந்திருந்த லைஃப் ஜாக்கெட்டுகளால் காப்பாற்றப்பட்டிருக்கின்றனர்.

ஹெல்மி சத்ரான், 28; முகமது சாஹிபி, 58; அன்சார் கிரினோ, 34, வியாழக்கிழமை (நவம்பர் 5) சபாவின் பூலோவ் பாங்கியில் இருந்து ஒரு படகில் கவிழ்ந்தார்.

வெள்ளிக்கிழமை (நவம்பர் 6) காலை 7 மணியளவில் அவர்களை மற்ற கிராமவாசிகள் மீட்டனர். பிடாஸ் மாவட்டத்தில் உள்ள கே.ஜி.லகாட்டனுக்கு வீடு திரும்பாதபோது மூவரும் காணாமல் போயுள்ளதாக குடும்ப உறுப்பினர்கள் அதிகாரிகளை எச்சரித்திருந்தனர்.

மலேசிய கடல்சார் அமலாக்க முகமை (எம்.எம்.இ.ஏ) சபா மற்றும் லாபுவன் இயக்குனர் லக்ஸமனா பெர்டாமா டத்தோ முகமட் ரோஸ்லி அப்துல்லா ஆகியோர் வியாழக்கிழமை பிற்பகல் 2.30 மணியளவில் மளிகை சாமான்களை வாங்குவதற்காக மூவரும் தங்கள் கடலோர கிராமத்தை விட்டு பூலோவ் பாங்கியில் உள்ள கராக்கிட் நகரத்திற்குச் சென்றனர்.

வியாழக்கிழமை மாலை 5.30 மணியளவில் கடல்சார் மீட்பு துணை மையம் (எம்.ஆர்.எஸ்.சி) சபா எச்சரிக்கப்பட்ட பின்னர், கடற்படை மற்றும் கடல் போலீசாரின் இரண்டு கப்பல்களுடன் தேடுதல் மற்றும் மீட்புப் பணிகள் நிறுத்தப்பட்டன. படகுகளில் உள்ள மற்ற கிராமவாசிகளின் உதவியுடன்.

அண்டை நாடான குடாட் மாவட்டத்தில் புலாவ் மலாவாலி அருகே கிராமவாசிகள் மூன்று பேரையும் பாதுகாப்பாகக் கண்டுபிடித்ததாக ரோஸ்லி கூறினார்.

மூவரும் கே.ஜி.நருட்னுங்கிற்கு அழைத்துச் செல்லப்பட்டனர். மேலும் அவர்கள் காணாமல் போன மூன்று ஆண்கள் என்று குடும்ப உறுப்பினர்கள் உறுதிப்படுத்தினர்  என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

அவர்கள் படகு கவிழ்ந்தபோது லைஃப் ஜாக்கெட்டுகள் அணிந்திருந்ததால் மூவரும் தப்பிப்பிழைத்ததாக அவர் கூறினார். கடல் சமூகம் கடலுக்குச் செல்லும்போது லைஃப் ஜாக்கெட்டுகளை அணிவது போன்ற பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகளை கவனிக்க இது ஒரு முக்கியமான நினைவூட்டலாகும்.

“ஏதாவது நடந்தால் அது உயிரைக் காப்பாற்ற உதவும்” என்று அவர் கூறினார், காலை 8 மணிக்கு  தேடல் நடவடிக்கை முடிந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here