25 குடிநுழைவு அதிகாரிகள் கைது: எம்ஏசிசி உறுதிப்படுத்தியது

புத்ராஜெயா: நாட்டின் நுழைவு மற்றும் வெளியேறும் முத்திரையைப் பயன்படுத்துவதை துஷ்பிரயோகம் செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டதற்காக மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்.ஏ.சி.சி) தனது 25 அதிகாரிகளை கைது செய்ததாக குடிவரவுத் துறை உறுதிப்படுத்தியுள்ளது.

அதன் இயக்குநர் ஜெனரல் டத்தோ கைருல் டிசைமி டாவூட் (படம்), கைது மற்றும் துறை மற்றும் எம்.ஏ.சி.சி இடையேயான ஒத்துழைப்பின் விளைவாகும். குறிப்பாக பொது புகார்களைத் தொடர்ந்து பெறப்பட்ட தகவல்களைப் பகிர்ந்து கொள்வதில்.

தனிப்பட்ட லாபத்திற்காக தங்கள் அதிகாரத்தையும் நிலையையும் துஷ்பிரயோகம் செய்யும் ஊழியர்களுடன் துறை சமரசம் செய்யாது. சம்பந்தப்பட்டவர்கள் குற்றவாளிகள் என நிரூபிக்கப்பட்டால் சட்ட நடவடிக்கைகளை எதிர்கொள்ளவும் சிறைவாசம் அனுபவிக்கவும் அல்லது பணிநீக்கம் செய்யவும் தயாராக இருக்க வேண்டும் என்று அவர் செவ்வாய்க்கிழமை (நவம்பர் 17) கூறினார்.

கைதுகள் குடியேற்றத்தின் அன்றாட நடவடிக்கைகளும் மக்களுக்கான அதன் சேவையையும் பாதிக்காது என்று கைருல் கூறினார்.

இந்த வழக்கு தொடர்பான விசாரணையை முடிக்க எம்.ஏ.சி.சி-க்கு எங்கள் ஒத்துழைப்பை நாங்கள் தொடர்ந்து வழங்குவோம் என்று அவர் கூறினார்.

முன்னதாக செவ்வாயன்று, MACC 25 குடிவரவு அதிகாரிகள் உட்பட 44 நபர்களை நீதிமன்றத்திற்கு அழைத்து வந்து விசாரணைக்கு உதவ தடுப்புக் காவல் உத்தரவுகளைப் பெற்றது.

புத்ராஜெயா, ஜோகூர் பாரு, ஷா ஆலம், கூச்சிங் மற்றும் கோத்த கினபாலு ஆகிய இடங்களில் உள்ள மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றங்களில் தடுப்புக் காவல்  செய்யப்பட்டது. நவம்பர் 16 ஆம் தேதி, சிறப்பு நடவடிக்கையில் 46 நபர்களை MACC கைது செய்தது.

குடிவரவு ஊழியர்களை உள்ளடக்கிய ஒரு கும்பல், வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் அல்லது குடிவரவு சோதனைச் சாவடிகள் வழியாக பயணம் செய்யாத சட்டவிரோத குடியேறியவர்களின் பயண ஆவணங்களை முத்திரையிடும் என்று குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here