வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களின் வீட்டுவசதி குறித்த திட்டம் தயாரிக்கப்பட வேண்டும்

கோவிட் -19 தொற்றுநோய்க்கு மத்தியில் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களின் தங்குமிடத்தைச் சுற்றியுள்ள பிரச்சினைகளைத் தீர்ப்பதற்கு  அமைச்சகங்கள் தீவிரமாக செயல்பட்டு வருவதாக பிரதமரின் துறை அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ மொஹட் ரெட்ஜுவான் எம்.டி யூசோஃப் கூறுகிறார்.

தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் (என்.எஸ்.சி) பல அமைச்சுகள் ஒன்றிணைந்து செயல்படுமாறு கோரியுள்ளதாக அவர் கூறினார்.

இது வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களிடையே கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகள் பரவுவதைப் பின்பற்றுகிறது, குறிப்பாக கட்டுமான இடங்களில் தொழிலாளர் குடியிருப்புகளில் வைக்கப்பட்டுள்ளது.

புதன்கிழமை மாலை என்.எஸ்.சி ஒரு சிறப்புக் கூட்டத்தை நடத்தியது. மற்றவற்றுடன், வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களின் வீட்டுவசதி, தங்குமிடம் மற்றும் வசதிகளுக்கான விரிவான திட்டத்தை உருவாக்க வீட்டுவசதி மற்றும் உள்ளூராட்சி அமைச்சகம் மற்றும் மனிதவள அமைச்சகம் ஒப்புக் கொண்டது என்று அவர் பதிலளித்தார். மக்களவையில் நேற்று சையத் இப்ராஹிம் சையத் நோ (பி.எச்-லாடாங்) எழுப்பிய கேள்விக்கு மேற்கண்ட பதிலை வழங்கினார்.

கட்டுமானத் தளங்களில் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள் மத்தியில் வைரஸ் பரவாமல் தடுப்பதில், குறிப்பாக கோவிட் -19 சிவப்பு மண்டலங்களில் இந்த பிரச்சினைக்கு தீர்வு காண உடனடி நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளதாக ரெட்ஜுவான் கூறினார்.

வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களைத் திரையிடுவது மற்றும் நிலையான இயக்க நடைமுறையை (SOP) செயல்படுத்துதல் ஆகியவை இதில் அடங்கும்.

முதலாளிகள் தங்கள் தொழிலாளர்களுக்கு தங்குமிட வசதிகளையும் வசதிகளையும் வழங்குவதை உறுதி செய்வதற்கு தொழிலாளர்களின் குறைந்தபட்ச வீட்டுவசதி மற்றும் வசதிகள் சட்டத்தை அமல்படுத்துவது மிக முக்கியமானது என்றும் அவர் குறிப்பிட்டார்.

இந்த சட்டம் செப்டம்பர் 1 ஆம் தேதி முதல் நடைமுறைக்கு வந்தது. மேலும் முதலாளிகள் தொழிலாளர் துறையிலிருந்து தங்குமிட சான்றிதழைப் பெற வேண்டும்.

கோலாலம்பூரில் ஞாயிற்றுக்கிழமை நடைபெற்ற 469 வழக்குகளில் 460 வழக்குகள் டாமன்லெலா கட்டுமானத் தளத்தில் கண்டுபிடிக்கப்பட்டபோது வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களிடையே கோவிட் -19 பரவுவது குறித்த கவலைகள் சமீபத்தில் வெளிச்சம் போட்டுக் காட்டப்பட்டன.

திங்களன்று, கையுறை தயாரிப்பாளர் டாப் க்ளோவ் அதன் தொழிலாளர்கள் விடுதியில் 214 சம்பவங்களை பதிவு செய்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here