உலகில் மிகப்பெரிய சிறுநீரக கட்டி செர்டாங் மருத்துவமனையில் அகற்றப்பட்டுள்ளது

பெட்டாலிங் ஜெயா: செர்டாங் மருத்துவமனையைச் சேர்ந்த சிறுநீரக அறுவை சிகிச்சை நிபுணர்கள் குழு மலேசியர் ஒருவரிடம் இருந்து   பெரிய சிறுநீரகக் கட்டியை அகற்றியுள்ளது. இது உலகின் மிகப்பெரியது என்று நம்பப்படுகிறது. சிறுநீரகக் கட்டியின் எடை 5.85 கிலோ என்றும் இது புதிதாகப் பிறந்த இரண்டு குழந்தைகளின் எடைக்கு சமமாகும்.

 சிறுநீரக மருத்துவர் ஆலோசகர் டாக்டர் அருண் அருணாசலம் தலைமையிலான இரண்டு சிறுநீரக அறுவை சிகிச்சை நிபுணர்கள் மற்றும் இரண்டு பயிற்சியாளர்களின் குழு, டாக்டர் கிறிஸ் லீ உதவியுடன், அக்டோபரில் கட்டியை அகற்ற ஐந்து மணி நேரம் ஆனது. இது நோயாளியின் வலது சிறுநீரகத்திற்குள் வளர்ந்தது. அறுவை சிகிச்சையின் போது மீதமுள்ள சிறுநீரகங்களும் அகற்றப்பட்டன.

ஒரு சாதாரண சிறுநீரகம் 120 கிராம் -150 கிராம் மற்றும் 11 செ.மீ நீளம் கொண்டது மற்றும் இந்த கட்டி அளவின் அடிப்படையில் 50 மடங்கு பெரியதாக இருந்தது. சி.டி ஸ்கேன் ஒரு அசாதாரண கட்டியை வெளிப்படுத்தியது.  இந்த போன்ற கட்டியை நாங்கள்  யாரும் இதற்கு முன்பு பார்த்ததில்லை.

பரிமாணங்களின் அடிப்படையில் இது உலகிலேயே மிகப் பெரிய கட்டியாகும்” என்று டாக்டர் அருண் கூறினார், எந்தவொரு சிக்கலும் இல்லாமல் அறுவை சிகிச்சை சீராக சென்றது. மல்டிசிஸ்டிக் நெஃப்ரோமா என அழைக்கப்படும் இந்த நிலை குழந்தைகளுக்கு பொதுவாகக் காணப்படுகிறது. மேலும் பெரியவர்களிடையே பெண்களில் இது அதிகமாகக் காணப்படுகிறது.

இந்த வளர்ச்சியானது பெரிய உறுப்புகளில் சுருக்கத்தை ஏற்படுத்தியது. குடல் மற்றும் கல்லீரல் போன்ற உறுப்புகளை ஒரு பக்கத்திற்குத் தள்ளி, தொண்டைக் குழிக்குள் நீண்டு நுரையீரலை மேல்நோக்கித் தள்ளியது. அதிர்ஷ்டவசமாக, கட்டி தீங்கற்றது மற்றும் நோயாளி ஒரு வாரத்திற்குள் வீடு திரும்பினார். நெகிரி செம்பிலானைச் சேர்ந்த நோயாளி, தனது கிளினிக் பின்தொடர்வதற்கு முன்பே மீண்டும் வேலையைத் தொடங்கினார்.

டாக்டர் அருணை பொறுத்தவரை, எந்தவொரு அறிகுறிகளின் தொடக்கத்திலும் உடனடி மருத்துவ சிகிச்சையைப் பெறுவதன் முக்கியத்துவத்தை இந்த  சம்பவம் எடுத்துக்காட்டுகிறது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here