கோவிட் 19 தடுப்பு நடவடிக்கைகளுக்கு இணங்க தவறிய நிறுவனம் மூடல்

பெட்டாலிங் ஜெயா: கோவிட் -19 தடுப்பு நடவடிக்கைகளுக்கு இணங்க தவறியதால் சிலாங்கூரின் காஜாங்கில் கையுறை உற்பத்தி செய்யும் நிறுவனம் ஏழு நாட்கள் மூட உத்தரவிடப்பட்டுள்ளது.

மூடல் உத்தரவின்படி, கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகள் பரவுவதைத் தடுக்க உதவும் நடவடிக்கையாக டிசம்பர் 24 முதல் 30 வரை தொழிற்சாலை மூட உத்தரவிடப்பட்டுள்ளது.

தொழிற்சாலையில் மனிதவள அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ எம்.சரவணன் பங்கேற்ற அதிகாரிகளின் கூட்டு நடவடிக்கையில், அதன் தொழிலாளர்கள் இரண்டு தொகுதிகள் கப்பல் கொள்கலன்களில் வைக்கப்பட்ட பின்னர் உரிமையாளர் பல சட்டங்களை மீறியதாக கண்டறியப்பட்டது.

சட்டங்களில் தொழிலாளர்கள் வீட்டுவசதி மற்றும் வசதிகளின் குறைந்தபட்ச தரநிலைகள் சட்டம் (சட்டம் 446) அடங்கும். தொழிலாளர் தீபகற்ப மலேசியா (ஜே.டி.கே.எஸ்.எம்), சுகாதார அமைச்சகம் மற்றும் ஹுலு லங்காட் கோவிட் -19 இணக்க பணிக்குழு இந்த நடவடிக்கையை நடத்தியது.

மனிதவள அமைச்சகம் பின்னர் ஒரு அறிக்கையை வெளியிட்டது. இந்த தொழிற்சாலை 759 வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் மற்றும் 22 உள்ளூர் மக்களைக் கொண்ட 781 ஊழியர்களை வேலைக்கு அமர்த்தியது.

இந்தச் சட்டத்தை அமல்படுத்துவதைத் தவிர, தொற்று நோய்களைத் தடுக்கும் மற்றும் கட்டுப்படுத்தும் சட்டம் 1988 இன் கீழ், கோவிட் -19 ஐத் தடுப்பதற்கான நிலையான இயக்க முறைமையை தொழிற்சாலை உரிமையாளர் கடைபிடித்தாரா என்பதையும் ஆய்வு செய்தது, இது சுகாதார அமைச்சின் எல்லைக்குள் உள்ளது அது சொன்னது.

கூட்டு சோதனை என்பது அந்தந்த சட்டங்களை அமல்படுத்த அரசாங்கம் மேற்கொண்ட ஒரு செயலாக்க முயற்சி என்று சரவணன் கூறினார். இதற்கிடையில், இந்த சம்பவம் குறித்து சரவணன் அதிர்ச்சியையும் சோகத்தையும் வெளிப்படுத்தியுள்ளார்.

“மலேசியாவில் இதுபோன்ற இடங்கள் இருப்பதாக என்னால் நம்ப முடியவில்லை, மேலும் இதுபோன்ற இழிவான மற்றும் பயங்கரமான சூழ்நிலைகளில் அவர்கள் எவ்வாறு வாழ முடியும் என்று எனக்குத் தெரியவில்லை.

“நான் இதை‘ நவீன அடிமைத்தனம் ’என்று அழைக்கிறேன், முதலாளிகள் தங்கள் தொழிலாளர்களின் நலன் பாதுகாக்கப்படுவதை உறுதி செய்ய வேண்டும். உள்ளூர் அரசாங்கம் ஏற்கனவே அத்தகைய இடங்களை அடையாளம் கண்டிருக்க வேண்டும். JTKSM இன்று வரவில்லை என்றால், இந்த இடத்தைப் பற்றி எங்களுக்குத் தெரியாது.

“இதுபோன்ற நிலைமைகளைக் கண்டு நான் மிகவும் வருத்தமாக இருக்கிறேன்,” என்று சரவணன் சோதனைக்குப் பின்னர் கூறியதாகக் கூறப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here