தற்போதைய எஸ்ஓபி போதுமானது

பெட்டாலிங் ஜெயா: கோவிட் -19 வைரஸ் இங்கிலாந்தில் மாறுபாடு மற்ற வகைகளில் பரவுகிறது மற்றும் தற்போதைய எஸ்ஓபியை கண்டிப்பாக வைத்திருப்பது போதுமானதாக இருக்கும் என்று பொது சுகாதார மருத்துவ நிபுணர்கள் கூறுகின்றனர்.

மலேசியாவின் அனைத்துலக இஸ்லாமிய பல்கலைக்கழகத்தைச் சேர்ந்த பேராசிரியர் டாக்டர் முகமது ஃபர்ஹான் ருஸ்லி, இங்கிலாந்து மாறுபாட்டை இன்ஃப்ளூயன்ஸா வைரஸில் உள்ள ஆயிரக்கணக்கான பிறழ்வுகளுடன் ஒப்பிட்டார்.

அந்நாட்டில் வேரியண்ட்டில் கிட்டத்தட்ட இரண்டு டஜன் பிறழ்வுகள் இருப்பது கண்டறியப்பட்டிருப்பதாக அவர் கூறினார். இது வைரஸ் தன்னை இணைத்துக் கொள்ளவும், செல்களைப் பாதிக்கவும் பயன்படுத்தும் புரதங்களில் ஏற்படக்கூடும் என்பதால் கவலை அளிக்கிறது. வைரஸ் நீர்த்துளிகள் வழியாக பரவுகிறது என்பதை நாங்கள் அறிவோம். இதனால் முகக்கவசம் மற்றும் சமூக இடைவெளி தேவை.

ஒரு புதிய விகாரத்தைக் கட்டுப்படுத்த இன்னும் என்ன செய்ய முடியும் என்று கேட்பது அவசியமில்லை. ஏனெனில் பரவுவதற்கான வழிமுறை இன்னும் சரியாகவே உள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

தற்போதைய கோவிட் -19 தடுப்பூசிகள் இங்கிலாந்து மாறுபாட்டிற்கு எதிராக செயல்படக்கூடும் என்பதில், டாக்டர் ஃபர்ஹான் புதிய மாறுபாடு இன்னும் ஆய்வு செய்யப்படாததால் இது மிகவும் சாத்தியமில்லை என்றார்.

புதிய மாறுபாடுகளுடன், நோயாளியின் பரவலைக் காட்டிலும் நோயாளியின் தீவிரத்தன்மையைப் பற்றி அதிகாரிகள் அதிகம் கவலைப்படுகிறார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

எளிமையான சொற்களில், மெதுவாக பரவுகின்ற ஒரு உயிருக்கு ஆபத்தான மாறுபாட்டை விட வேகமாக பரவுகின்ற ஒரு லேசான அச்சுறுத்தல் அல்லாத மாறுபாடு சிறப்பாக இருக்கும்.

இரண்டு சந்தர்ப்பங்களிலும், மிக முக்கியமானது வெடிப்பை நிறுத்த வேண்டும். இந்த தொற்றுநோய் மிகவும் மோசமான வெடிப்புக்கு முன்னோடியாக இருக்கலாம் என்பதால் நாங்கள் மனநிறைவுடன் இருக்க முடியாது என்று அவர் கூறினார்.

மலேசிய பொது சுகாதார மருத்துவர்கள் சங்கத் தலைவர் டத்தோ டாக்டர் ஜைனல் அரிஃபின் ஒமர் கூறுகையில், வைரஸ் பிறழ்வுகள் இயல்பானவை என்றாலும், புதிய மாறுபாடு எவ்வளவு வேகமாக பரவக்கூடும் என்பது இன்னும் தெளிவாகத் தெரியவில்லை.

இது அனைத்தும் புதிய மாறுபாட்டின் தன்மையைப் பொறுத்தது. இது அதிகாரிகள் உன்னிப்பாகக் கண்காணிக்க வேண்டிய ஒன்று என்று அவர் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், பிரிட்டனில் இருந்து வரும் பயணிகளைக் கண்காணிப்பதில் அதிகாரிகள் கூடுதல் விழிப்புடன் இருந்தால், புதிய மாறுபாட்டைத் தக்கவைக்க தற்போதைய கட்டுப்பாட்டு நடவடிக்கைகள் போதுமானதாக இருக்கும் என்று அவர் நம்புகிறார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here