போலி ஹலால் முத்திரை – நிறுவன இயக்குநர் உள்ளிட்டோர் கைது

ஜோகூர் பாரு: ஒரு இறைச்சி சப்ளையர் நிறுவனத்தின் இரண்டு இயக்குநர்கள், கணவன்-மனைவி, அதிகாரிகளின் ஒப்புதல் இல்லாமல் ஹலால் சின்னத்தை பயன்படுத்தியதாக இங்குள்ள ஒரு அமர்வு நீதிமன்றத்தில் இரண்டு குற்றச்சாட்டுகள் குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளனர்.

ரஹ்மான் ஷேக் அப்துல்லா, 44, மற்றும் அவரது மனைவி ரைஹானா காசிம், 42, ஆகியோர் நேற்று செஷன்ஸ் நீதிபதி முகமட் ஹைதர் அப்துல் அஜீஸ் முன் குற்றத்தை ஒப்புக் கொள்ளவில்லை. குற்றப்பத்திரிகையின் படி, ரைஹானா கோல்ட் ஸ்டோரேஜ்  சென்.பெர்ஹாட் லோரியில் ஹலால் சின்னத்தை பயன்படுத்தியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

டிசம்பர் 1 ஆம் தேதி மதியம் 1 மணியளவில் இங்குள்ள தாமான் பெர்னியாகான் செத்தியாவில் உள்ள ஜாலான் பெர்னியாகான் செத்தி 6 உடன் நிறுவனத்தின் வளாகத்தில் இது நடந்ததாகக் கூறப்படுகிறது. இந்த விளக்கம் வர்த்தக விளக்கம் (ஹலால் சான்றிதழ் மற்றும் குறித்தல்) உத்தரவு 2011 இன் பத்தி 8 (அ) இன் கீழ் வந்தது. இது RM200,000 க்கு மிகாமல் அபராதம் விதிக்கிறது.

இரண்டாவது குற்றச்சாட்டுக்கு, ரைஹானா எண்டர்பிரைசின் இயக்குநர்களான ரஹ்மான் மற்றும் ரைஹானா ஆகியோர் ஒரே நேரத்தில் ஒரே இடத்தில் மற்றும் இருப்பிடத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டனர். ஆனால் வேறு லோரி. இந்த குற்றம் வர்த்தக விளக்கம் (ஹலால் சான்றிதழ் மற்றும் குறித்தல்) உத்தரவு 2011 மற்றும் அதே உத்தரவின் பத்தி 8 (பி) இன் கீழ் தண்டனை விதிக்கப்படலாம், இது தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 34 உடன் படிக்கப்படுகிறது.

இது 100,000 வெள்ளிக்கு மிகாமல் அபராதம் அல்லது மூன்று வருடங்களுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை அல்லது மீண்டும் குற்றவாளிகளுக்கு அபராதம் விதிக்கப்படுகிறது. அபராதம் RM250,000 க்கு மேல் இல்லை அல்லது ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை அல்லது தண்டனை விதிக்கப்படும்.

இந்த வழக்கின் அடுத்த குறிப்பிற்காக முகமது ஹைதர் ஜனவரி 19,2021 ஐ அமைத்தார். குற்றம் சாட்டப்பட்ட இருவருக்கும் தலா ஒரு நபர் ஜாமீனுடன் அவர் RM40,000 ஜாமீன் வழங்கினார். அவர்கள் ஜாமீன் பதிவு செய்தனர்.

உள்நாட்டு பொது வர்த்தக மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சகத்தைச் சேர்ந்த டி.அஷ்வினி துணை வக்கீல் ஆவார். வழக்கறிஞர்களான நூர் லியானா ஹாஷிம் மற்றும் லா கோக் குவான் ஆகியோர் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here