ஊடகங்கள் வழக்கம் போல் இயங்கலாம்

கோலாலம்பூர்: புதன்கிழமை (ஜனவரி 13) தொடங்கும் 14 நாள் இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவுடன் விதிக்கப்பட்ட பகுதிகளில் ஊடக நிறுவனங்கள் தொடர்ந்து தகவல் திட்டங்கள், செய்திகள், கட்டுரைகள் மற்றும் உள்ளூர் உள்ளடக்கங்களைத் தயாரிக்க முடியும்.

தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா அமைச்சர் டத்தோ சைபுதீன் அப்துல்லா (படம்) செவ்வாய்க்கிழமை (ஜனவரி 12) ஒரு அறிக்கையில், இருப்பினும், இந்த காலகட்டத்தில், பொழுதுபோக்கு போன்ற பிற ஒளிபரப்புகளின் வடிவத்தில் ஊடக நடவடிக்கைகள் அனுமதிக்கப்படவில்லை.

நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO மற்றும் மீட்பு MCO இன் கீழ் உள்ள மாநிலங்களுக்கு, நிர்ணயிக்கப்பட்ட நிலையான இயக்க நடைமுறைகளுக்கு (SOP கள்) படி ஊடக நடவடிக்கைகளைத் தொடரலாம் என்றார்.

இந்த கடினமான சூழ்நிலையில் நாட்டின் முன்னணியில் இருப்பவர்களில் ஒருவரான ஊடக ஊழியர்கள், தங்கள் கடமைகளைச் செய்யும்போது அமைக்கப்பட்டிருக்கும் SOP களுடன் தொடர்ந்து இணங்கவும், தங்களைக் காப்பாற்றிக் கொள்ளவும், அத்துடன் அவர்களது குடும்பங்கள் மற்றும் சமூகங்களின் பாதுகாப்பிற்காகவும் தொடர்ந்து நினைவூட்டப்படுகிறார்கள். கோவிட் -19 அச்சுறுத்தல் என்றும்சைபுதீன் கூறினார்.

இதற்கிடையில், தகவல் தொடர்புத் துறை (தொலைத்தொடர்பு மற்றும் இணையம், ஒளிபரப்பு, அஞ்சல் மற்றும் கூரியர் உட்பட), தகவல் தொழில்நுட்பம், ஈ-காமர்ஸ் மற்றும் படைப்புத் தொழில்கள் தொடர்பான எஸ்ஓபிக்கள் பற்றிய கூடுதல் விவரங்களை அமைச்சின் இணையதளத்தில் காணலாம் என்று சைஃபுதீன் கூறினார். www.kkmm.gov.my ‘அல்லது 03-89115351 (காலை 8.00 மணி முதல் இரவு 10.00 மணி வரை) தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியாவின் (கே.கே.எம்.எம்) ஹாட்லைனைத் தொடர்புகொள்வதன் மூலம்.

சமீபத்தில் அறிவிக்கப்பட்ட MCO ஜனவரி 13 முதல் ஜனவரி 26 வரை நடைமுறைக்கு வருகிறது, பினாங்கு, சிலாங்கூர், கூட்டாட்சி பிரதேசங்கள் (கோலாலம்பூர், புத்ராஜெயா மற்றும் லாபுவான்), மலாக்கா, ஜோகூர் மற்றும் சபா ஆகியவை அடங்கும்.

மற்ற ஆறு மாநிலங்கள் – பகாங், பேராக், நெகிரி செம்பிலான், கெடா, தெரெங்கானு மற்றும் கிளந்தான் ஆகியவை நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO இன் கீழ் பெர்லிஸ் மற்றும் சரவாக் ஆகியோருடன் மீட்பு MCO இன் கீழ் வைக்கப்பட்டன. – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here