பள்ளிகள் திறக்கப்படும் கால அவகாசத்தை ஒத்தி வைக்க வேண்டும்

சிரம்பான்: பள்ளிகளை மீண்டும் திறப்பதை கல்வி அமைச்சகம் ஜனவரி 26 அல்லது அதற்கு பிற்பாடு ஒத்திவைக்க வேண்டும் என்று நெகிரி செம்பிலான் மாநில  அரசு விரும்புகிறது என்று டத்தோ ஶ்ரீ அமினுடீன் ஹருன் (படம்) கூறுகிறார்.

ஜனவரி 20 ஆம் தேதி நெகிரி செம்பிலான் நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO இன் கீழ் ஜனவரி 26 ஆம் தேதி வரை பள்ளிகளை மீண்டும் திறப்பது அர்த்தமற்றது என்று மந்திரி பெசாரான அவர் கூறினார். எம்.சி.ஓ ஜனவரி 26 வரை நீட்டிக்கப்பட்டுள்ளதால், பள்ளிகளை மீண்டும் திறப்பதும் ஒத்திவைக்கப்படுவது நல்லது.

ஜனவரி 20 ஆம் தேதி பள்ளிகள் மீண்டும் திறக்க அனுமதிக்கப்பட்டால், அது MCO அல்லது நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO இன் நோக்கத்தைத் தோற்கடிக்கும் என்று நாங்கள் கவலைப்படுகிறோம். ஏனெனில் பெற்றோர்கள் தங்கள் குழந்தைகளை பள்ளிகளுக்கு அனுப்பவோ அல்லது அழைத்துச் செல்லவோ போகிறார்கள் என்று விஸ்மா நெகிரியில் நடந்த மாநில மத்திய குழு கூட்டத்திற்கு தலைமை தாங்கிய பின்னர் அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

திங்களன்று (ஜன. 11), பினாங்கு, சிலாங்கூர், மலாக்கா, ஜோகூர், சபா மற்றும் கூட்டாட்சி பிரதேசங்களில் எம்.சி.ஓவை மீண்டும் செயல்படுத்துவதை ஜனவரி 13 முதல் 26 வரை அரசாங்கம் அறிவித்தது.

நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO பகாங், பேராக், நெகிரி செம்பிலன், கெடா, தெரெங்கானு கிளந்தான் ஆகிய மாநிலங்களிலும், மீட்பு MCO பெர்லிஸ் மற்றும் சரவாக் ஆகிய நாடுகளில் அமல்படுத்தப்படும்.

இதைத் தொடர்ந்து, எம்.சி.ஓ.வின் கீழ் உள்ள மாநிலங்களில் தேர்வுக்கு அமர்ந்திருக்கும் மாணவர்கள் ஜனவரி 20 முதல் பாடங்களுக்கு பள்ளிக்கு திரும்ப அனுமதிக்கப்படுவார்கள் என்று கல்வி அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

இதில் சிஜில் பெலாஜாரான் மலேசியா (எஸ்.பி.எம்), சிஜில் வோகாஷனல் மலேசியா (எஸ்.வி.எம்), சிஜில் கெமாஹிரான் மலேசியா (எஸ்.கே.எம்), சிஜில் டிங்கி பெர்சகோலஹான் மலேசியா (எஸ்.டி.பி.எம்), சிஜில் டிங்கி அகமா மலேசியா (எஸ்.டி.ஏ.எம்) மற்றும் டிப்ளோமா வோகாஷனல் மலேசியா (டி.வி.எம்) அத்துடன் சமமான அனைத்துலக தேர்வுகள் என அந்த அறிக்கை தெரிவித்திருந்தது.

போர்டிங் பள்ளிகளிலும், பகல்-பள்ளி விடுதிகளிலும் மாணவர்கள் இந்த தேர்வுகளுக்கு அமர்ந்திருப்பது ஜனவரி 16 முதல் திரும்ப அனுமதிக்கப்படும்.

ஆரம்ப பள்ளி மாணவர்களும், படிவங்கள் ஒன்று முதல் நான்கு மாணவர்களும், அவர்களுடைய மற்றும் அவர்களின் ஆசிரியர்களின் பொருத்தத்திற்கு ஏற்ப ஜனவரி 20 முதல் வீட்டிலிருந்து கற்றல் தொடரும்.

இது எஸ்.வி.எம் செமஸ்டர் 2 மாணவர்களுக்கும், தொழிற்கல்வி கல்லூரிகளில் உள்ள டி.வி.எம் செமஸ்டர் 2 மாணவர்களுக்கும் பொருந்தும்.

நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO மற்றும் மீட்பு MCO மாநிலங்களில் தனியார் உட்பட பதிவுசெய்யப்பட்ட கல்வி நிறுவனங்களும் அந்தந்த கல்வி நாட்காட்டிகளின்படி செயல்படும் என்று அது கூறியுள்ளது. தேவைப்பட்டால், நேருக்கு நேர் கற்றலுக்காக பிப்ரவரி தொடக்கத்தில் பள்ளிகளை மீண்டும் திறக்க முடியும் என்று அமினுதீன் கூறினார்.

இப்போதைக்கு, கோவிட் -19 ஐ எதிர்த்துப் போராடுவதற்கு நாங்கள் முழுமையாக உறுதியுடன் இருக்க வேண்டும். வளைவைத் தட்டையாக்குவது கடினம் என்பதால் நாங்கள் அதை அரை மனதுடன் செய்யக்கூடாது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

தனித்தனியாக, ஜனவரி 28 அன்று அந்தந்த வழிபாட்டுத் தலங்களில் தைபூச கொண்டாட இந்து கோவில்களின் குழு உறுப்பினர்கள் மட்டுமே வர அனுமதிக்கப்படுவார்கள் என்றார் அமினுடீன். இது, கோவிட் -19 பரவும் அபாயத்தைக் குறைப்பதாகும் என்றார்.

குழுக்கள் அனைத்து SOP களையும் கண்டிப்பாக கடைபிடிக்கும் என்பது எங்கள் நம்பிக்கை என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here