மருத்துவ ஊழியர்கள் அனைவரும் சோர்வின் உச்சத்தில்

சிரம்பான்: இப்போது பல மாதங்களாக, டாக்டர் மைக்கேல் (அவரது உண்மையான பெயர் அல்ல) தனது வார்டில் குணமடைந்து வரும் கோவிட் -19 நோயாளிகளைப் பார்க்கும்போதெல்லாம் ஒரு நாளைக்கு பல மணி நேரம் வரை தனிப்பட்ட பாதுகாப்பு உபகரணங்களை அணிய வேண்டியிருந்தது. வாரத்திற்கு நான்கு முறை இதைச் செய்வது உண்மையிலேயே சோர்வாக இருக்கிறது.

ஒரு விண்வெளி வீரர் போன்ற உடையை ஒரு நாளைக்கு மணிநேரம் போடுவது சுலபமான விஷயம் இல்லை. நாம் எப்போது கழிப்பறைக்குச் செல்ல வேண்டும் அல்லது தண்ணீர் குடிக்க வேண்டும் என்று கூட திட்டமிட வேண்டும். இந்த தொற்றுநோய் முடிவுக்கு வரும் என்று நாங்கள் ஒவ்வொரு நாளும் பிரார்த்தனை செய்கிறோம். மக்கள் இதை இன்னும் தீவிரமாக நடத்தத் தொடங்கினால் மட்டுமே இது நிகழும் என்று அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19 வார்டில் ஒரு நாளைக்கு 12 முதல் 15 மணிநேரம் வரை செலவிடுவது சோர்வாகவும் உணர்ச்சி ரீதியாகவும் மிகவும் சிரமமாக இருப்பதாகவும் டாக்டர் மைக்கேல் கூறினார், குறிப்பாக “நிலையற்ற” நோயாளிகளுக்கு அவரது குழு கலந்து கொள்ள வேண்டியிருந்தால் என்றார். இது வேதனையானது. ஏனென்றால் இது நாம் கவனமாக இருந்தால் தவிர்க்கக்கூடிய ஒன்று.

பெரும்பாலான நோயாளிகள் குணமடைந்து வீட்டிற்குச் சென்றாலும், நோயாளிகளின் மூச்சுத்திணறலை பார்ப்பது மிகவும் வேதனையானது என்று அவர் கூறினார். மீட்கப்பட்ட நோயாளிகள் வெளியேற்றப்பட்ட பின்னர் அவர்களுக்கு நன்றி மற்றும் விடைபெறும் போது அவரது மகிழ்ச்சியான தருணங்கள்.

கோவிட் -19 நிலைமை எவ்வளவு தீவிரமானது என்பதை மக்கள் அறிந்து கொள்வார்கள் என்று அவர் நம்பிக்கை தெரிவித்தார். சில மருத்துவமனைகள் முழு கொள்ளளவை நெருங்கியுள்ளன.

டாக்டர் ஜெயா (அவரது உண்மையான பெயர் அல்ல) வெடித்ததிலிருந்து ஒரு சுகாதார கிளினிக்கில் இன்னும் நிறைய வேலைகளை செய்து வருவதாக கூறினார். இந்த நாட்களில், எங்கள் கிளினிக்கில் கோவிட் -19 போன்ற அறிகுறிகள் உள்ளவர்கள் உட்பட பலரை நாங்கள் பெறுவதால் நாங்கள் மிகவும் அதிகமாக இருக்கிறோம்.

நாங்கள் சில நேரங்களில் சமாளிப்பது கடினம் என்றாலும், சோதனைகளை நடத்துவதும், எங்களிடம் வரும் அனைவருக்கும் சிகிச்சையளிப்பதும் தவிர எங்களுக்கு வேறு வழியில்லை என்று அவர் கூறினார்.

தொற்று உறுதி செய்யப்பட்ட நபர்கள் தொடர்பில் இருப்பதை தெரியாமல் இருக்கும் மருத்துவ பணியாளர்கள் மற்றும் பிற முன்னணிப் பணியாளர்களும் தனிமைப்படுத்தப்பட வேண்டும் என்பதை மக்கள் அறிந்து கொள்ள வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

இது நிகழும்போது, ​​கடமையில் உள்ள மருத்துவ பணியாளர்களின் எண்ணிக்கை குறைக்கப்படுகிறது, மேலும் கடமையில் இருப்பவர்களுக்கு இன்னும் அதிக வேலை இருக்கும் என்று அவர் கூறினார். எம்.சி.ஓவை மீண்டும் திணிப்பதற்கான அரசாங்கத்தின் முடிவை மக்கள் கவனிப்பார்கள் என்று நம்புகிறேன். இதனால் சம்பவங்கள் எண்ணிக்கையை குறைக்க முடியும்.

அநாமதேயத்தை கோரிய ஒரு போலீஸ் அதிகாரி, வைரஸுடன் போராட அதிகாரிகளுக்கு உதவ அனைத்து நிலையான இயக்க நடைமுறைகளையும் (எஸ்ஓபி) கடைப்பிடிக்குமாறு மக்களிடம் வேண்டுகோள் விடுத்தார்.

மக்கள் பொது இடங்களில், SOP உடன் இணங்குவதை உறுதிசெய்ய நாங்கள் முழு நேரமும் அமலாக்கப் பணிகளைச் செய்ய வேண்டும். இது சோர்வாக இருக்கிறது, ஆனால் நாங்கள் சிப்பாயாக இருக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். மக்கள் எந்தவொரு முக்கிய விஷயங்களும் இல்லாவிட்டால் அவர்கள் வீட்டிலேயே இருப்பார்கள் என்ற நம்பிக்கையை வெளிப்படுத்தினார்.- ஸ்டார்

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here