எம்சிஓ 2.0 – பொருளாதார தாக்கத்தை முன்பிருந்த அளவிற்கு ஏற்படுத்தாது

பெட்டாலிங் ஜெயா: பொருளாதார நடவடிக்கைகள் இந்த முறை செயல்பட அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளதால், இரண்டாவது இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவு கடந்த மார்ச் மாதம் முதல் எம்.சி.ஓ.க்கு இதேபோன்ற பொருளாதார தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும் என்று அரசாங்கம் எதிர்பார்க்கவில்லை என்று டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் கூறுகிறார்.

தற்போதைய எம்.சி.ஓ பொருளாதாரத்தில் ஏற்படுத்தும் தாக்கம் சமாளிக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்று பிரதமர் கூறினார்.

வளர்ச்சி ஒரு வலுவான ஏற்றுமதித் துறை மற்றும் உலகளாவிய வர்த்தக மீட்சி ஆகியவற்றால் தொடர்ந்து ஆதரிக்கப்படும். பொருளாதார  உதவித் தொகுப்புகள், பட்ஜெட் 2021 மற்றும் பெர்மாய் உதவி தொகுப்பு ஆகியவற்றை தொடர்ந்து நுகர்வு அதிகரிக்கும்.

மேலும், குறிப்பிடத்தக்க பொருளாதார பெருக்கிகள் கொண்ட அதிக தாக்கத் திட்டங்கள் மற்றும் முன்முயற்சிகள் பொருளாதார மீட்சி வேகத்தைத் தொடரும் என்று திங்களன்று (ஜனவரி 18) ஒரு உரையின் போது அவர் கூறினார்.

பெர்மாயின் கீழ் மொத்தம் 22 முயற்சிகள் செயல்படுத்தப்படும் என்று முஹிடின் கூறினார். இது கோவிட் -19 தாக்கத்தை எதிர்த்துப் போராடுவது, மக்களின் நலனைப் பாதுகாத்தல் மற்றும் வணிக தொடர்ச்சியை ஆதரித்தல் ஆகிய மூன்று முக்கிய நோக்கங்களில் தொகுக்கப்பட்டுள்ளது.

முதல் MCO இன் தாக்கம் 2020 ஆம் ஆண்டின் இரண்டாவது காலாண்டில் நாட்டின் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியைக் கண்டது என்று வேலையின்மை விகிதம் அதிகரித்ததன் மூலம் குறிப்பிடத்தக்க சரிவைப் பதிவுசெய்ததாக முஹிடின் முன்பு கூறினார்.

பொருளாதார தூண்டுதல் தொகுப்புகளை அமல்படுத்துவதன் மூலம், மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியின் சுருக்க விகிதத்தை 17.1% முதல் 2.7% வரை அடைய முடிந்தது மற்றும் வேலையின்மை விகிதத்தை 5.1% முதல் 4.7% வரை குறைத்து 2020 முதல் மூன்றாம் காலாண்டு வரை என்று அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19 தொற்றுநோய் பரவுவதைத் தடுக்கும் ஒரே எண்ணம் அவசரகால பிரகடனத்தில் இருப்பதாக முஹிடின் பொதுமக்களுக்கும் வணிக சமூகத்திற்கும் உறுதியளித்தார்.

நாட்டின் பொருளாதாரத்தில் இந்த நடவடிக்கைகளின் தாக்கம் இருப்பதை உறுதி செய்ய அரசாங்கம் எல்லாவற்றையும் செய்ய முயற்சிக்கும். உண்மையில், ஜனவரி 11 முதல், நமது மூலதனச் சந்தைகளான புருசா மலேசியா மற்றும்  சந்தை நிலவரம் ஆகியவை நிலையானதாக இருந்தன என்பது தெளிவாகிறது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here