மலேசியர்களிடையே தலசீமியா பாதிப்பு 2.5 முதல் 5% என மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது

பெட்டாலிங் ஜெயா: 2016 ஆம் ஆண்டில் ஸ்கிரீனிங் அறிமுகப்படுத்தப்பட்டதிலிருந்து ஒவ்வொரு 20 பேரில் நான்கு மாணவர்கள் தலசீமியா  கண்டறியப்பட்டுள்ளனர் என்று டத்தோ ஶ்ரீ  டாக்டர் ஆதாம் பாபா கூறுகிறார்.

2016 முதல் திரையிடப்பட்ட 729,994 மாணவர்களில் 31,716 மாணவர்கள் மரபணு நோயின் குறைப்பாடு இருக்கிறது என்று சுகாதார அமைச்சர் கூறினார்.

இதன் பொருள் திரையிடப்பட்ட ஒவ்வொரு 10,000 படிவத்திலும் 464 பேர் கேரியர்கள். இது 5% அல்லது திரையிடப்பட்ட ஒவ்வொரு 20 மாணவர்களில் ஒருவருக்கும் சமம்  என்று புதன்கிழமை ஜன. 27 (NowyouSEEme) தலசீமியா விழிப்புணர்வு பிரச்சார 2021 இன் மெய்நிகர் நிகழ்ச்சியின் போது அவர் கூறினார்.

துணை கல்வி அமைச்சர் நான் முஸ்லமின் யஹ்யா மற்றும் ரெப்சோல் மலேசியாவின் இயக்குனர் பப்லோ ஓர்டோலா மார்டினெஸ் ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.

தலசீமியா என்பது ஒரு இரத்த நிலை, உடல் போதுமான ஹீமோகுளோபின் உற்பத்தி செய்யாது, இது ஆக்ஸிஜனைக் கொண்டு செல்லும் இரத்தக் கூறு, இதன் விளைவாக நோயாளிகளுக்கு பலவீனமான, சோர்வாக, மூச்சுத் திணறல் மற்றும் சோர்வு ஏற்படுகிறது.

இரத்த அணுக்களின் எண்ணிக்கை போதுமான அளவில் இருப்பதை உறுதிப்படுத்த நோயாளிகளுக்கு ஒவ்வொரு மூன்று அல்லது நான்கு வாரங்களுக்கு இரத்தமாற்றம் தேவைப்படுகிறது. ஒரு பரம்பரை பிரச்சினையாகும். மலேசியர்களிடையே தலசீமியா பாதிப்பு 2.5 முதல் 5% என மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

அதிக சிகிச்சை செலவைக் கருத்தில் கொண்டு, டாக்டர் ஆதாம், 2016 முதல் பள்ளிகளில் படிவம் நான்கு மாணவர்களுக்கு தலசீமியா பரிசோதனையை சுகாதார அமைச்சகம் அறிமுகப்படுத்தியது என்றார்.

16 வயதான மாணவர்கள் ஸ்கிரீனிங் இலக்குகளாக தேர்வு செய்யப்பட்டனர். ஏனெனில் அவர்களின் ஹீமாடோலோஜிக் அளவு பெரியவர்களுக்கு ஒத்ததாக இருக்கின்றன.

2018 மலேசியா தலசீமியா பதிவு அறிக்கை, நவம்பர் 28,2018 நிலவரப்படி, மொத்தம் 8,681 நோயாளிகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளனர். அவர்களில், 7,240 நோயாளிகள் சிகிச்சை பெறுகின்றனர். 130 நோயாளிகள் ஸ்டெம் செல் சிகிச்சையுடன் மீண்டுள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

மலேசியாவில் உள்ள 7,984 தலசீமியா நோயாளிகளில், 11-15 வயதுக்கு இடைப்பட்டவர்களில் 1,394 (17.46%) வழக்குகளில் அதிக நோயாளிகள் உள்ளனர். 16-20 வயதுடையவர்கள் 1,286 (16.11%) வழக்குகள் மற்றும் 6-10 ஆண்டுகள் 1,272 (15.93%) வழக்குகளுடன் பழையது.

இதற்கிடையில், ‘NowyouSEEme’ தலசீமியா விழிப்புணர்வு பிரச்சாரம் என்பது சுகாதார அமைச்சகம், கல்வி அமைச்சகம் மற்றும் ரெப்சோல் மலேசியாவின் கூட்டு முயற்சியாகும்.

இந்த பிரச்சாரம் மேல்நிலைப் பள்ளி மாணவர்களுக்கு சிறந்த தகவல்களைத் தெரிவிப்பதற்கும், நோயை நிர்வகிப்பதற்கும் இறுதியில் ஒழிப்பதற்கும் சமூகத்தில் செயலில் பங்கு வகிப்பதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது.

இந்த பிரச்சாரத்தில் சுகாதார அமைச்சகம் மற்றும் கல்வி அமைச்சின் ஆதரவுடன், ஒரு முக்கியமான குழுவினரை – மாணவர்கள் – மிகவும் திறம்பட மற்றும் தாக்கத்துடன் ஈடுபடுவதன் மூலம் இதை அடைய முடியும் என்று அவர் கூறினார். ‘NowyouSEEme’ நடவடிக்கைகள் மார்ச் 15 முதல் ஆகஸ்ட் 18 வரை இயங்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here