ஆர்ஜிஎல் குறித்த சிங்கப்பூரின் முடிவை மறுபரிசீலினை செய்ய வேண்டும்

ஜோகூர் பாரு: சிங்கப்பூரும் ஒரு பங்குதாரராக இருப்பதால், தொழில்களின் நலனுக்காகவும், மாநிலத்தின் பொருளாதார நடவடிக்கைகளுக்காகவும் பரஸ்பர பசுமை பாதை (ஆர்ஜிஎல்) தொடரப்பட வேண்டும் என்று மந்திரி பெசார் டத்தோ ஹஸ்னி முகமது  வலியுறுத்தினார்.

சிங்கப்பூரின் முடிவை நாங்கள் மதிக்கிறோம், ஆனால் இந்த முடிவு இரு நாடுகளின் அரசாங்கங்களையும் உள்ளடக்கியிருப்பதால் இந்த விஷயத்தில் நாங்கள் மத்திய அரசிடம் கோரிக்கை அனுப்புவோம்.

இந்த விஷயத்தை நான் பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசினுக்கு அனுப்பியுள்ளேன்.அவர் இந்த புதன்கிழமை (பிப்ரவரி 3) அமைச்சரவைக் கூட்டத்தில் அதைக் கொண்டு வருவார்.

வெளியுறவு மந்திரி டத்தோ ஶ்ரீ ஹிஷாமுடீன் உசேனும் இது குறித்து தனது சிங்கப்பூர் பிரதிநிதியுடன் மேலும் விவாதிப்பார் என்று அவர் கூறினார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜனவரி 31) ஒரு மெய்நிகர் பத்திரிகையாளர் சந்திப்பின் போது, ​​சிங்கப்பூர் முதலீட்டாளர்களைக் கொண்ட பல தொழில்கள் தங்கள் செயல்பாடுகளை சீராக நடத்த அனுமதித்ததால் ஆர்ஜிஎல் முக்கியமானது என்று ஹஸ்னி கூறினார்.

சிங்கப்பூர் விதித்த அனைத்து வணிக வாகன ஓட்டுநர்களிடமும் கோவிட் -19 க்கு கட்டாய விரைவான சோதனையைத் தொடர்ந்து இங்குள்ள காஸ்வே மற்றும் இரண்டாவது இணைப்பில் உள்ள நெரிசல் குறித்து, இது மத்திய அரசுக்கு அளிக்கப்பட்ட பரிந்துரையின் ஒரு பகுதியாகும் என்றும் ஹஸ்னி கூறினார்.

இரண்டு நில இணைப்புகளில் உள்ள நெரிசலைக் குறைக்க, ஜோகூர் எங்கள் பக்கத்தில் சோதனையைச் செய்ய முடியும். மேலும் சிங்கப்பூர் கட்டணத்தை உள்வாங்கிக் கொள்ளலாம். ஏனெனில் அவர்கள் நுழைவு புள்ளிகளில் சோதனைக்கான செலவையும் ஏற்றுக் கொள்கிறார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

நெரிசலைக் குறைக்க உதவுவதாகவும் ஹஸ்னி கூறினார். காஸ்வேயில் இயக்க நேரம் தற்போதைய 12 மணி நேரத்தை விட காலை 7 மணி முதல் இரவு 7 மணி வரை இருக்க வேண்டும். சனிக்கிழமை (ஜன. 30), சிங்கப்பூர் அரசு பிப்ரவரி 1 முதல் மலேசியாவுடனான ஆர்ஜிஎல்லை மூன்று மாதங்களுக்கு இடைநிறுத்தப்போவதாக அறிவித்தது. மலேசியா தவிர, சிங்கப்பூர் கொரியா மற்றும் ஜெர்மனியும் ஆர்.ஜி.எல்.அமல்படுத்தப்படவுள்ளது.

ஒரு அறிக்கையில் சிங்கப்பூர் உள்துறை அமைச்சகம், இறக்குமதி செய்வதற்கான அபாயத்தை நிர்வகிப்பதற்கான அதன் எல்லை நடவடிக்கைகளையும், பயணிகளிடமிருந்து கோவிட் -19 இன் உள்ளூர் பரிமாற்றத்தையும் அதன் அரசாங்கம் தொடர்ந்து மதிப்பாய்வு செய்தது.

உலகளவில் கோவிட் -19 சம்பவங்கள் மீண்டும் எழுந்த நிலையில், சிங்கப்பூர் ஜெர்மனி, மலேசியா மற்றும் கொரியா குடியரசுடனான ஆர்ஜிஎல் ஏற்பாடுகளை திங்கள்கிழமை (பிப்ரவரி 1) தொடங்கி மூன்று மாத காலத்திற்கு நிறுத்தி வைக்கும்.

இடைநீக்க காலத்தின் முடிவில் சிங்கப்பூர் ஆர்ஜிஎல் ஏற்பாடுகளை மறுஆய்வு செய்யும். இந்த ஆர்ஜிஎல் கீழ் சிங்கப்பூருக்குள் நுழைய ஏற்கனவே ஒப்புதல் பெற்றுள்ள பயணிகள் தொடர்ந்து இதைச் செய்யலாம் என்று அது கூறியுள்ளது.

சிங்கப்பூர் உலகளாவிய நிலைமையை தொடர்ந்து கண்காணித்து, சமூகத்திற்கு இறக்குமதி மற்றும் பரவும் அபாயத்தை நிர்வகிக்க எல்லை நடவடிக்கைகளை சரிசெய்யும் என்றும் அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

எல்லை நடவடிக்கைகளில் ஏதேனும் மாற்றங்கள் பாதுகாப்பான பயண இணையதளத்தில் புதுப்பிக்கப்படும். மிகவும் புதுப்பிக்கப்பட்ட எல்லை நடவடிக்கைகளை சரிபார்க்க பயணிகள் வலைத்தளத்தைப் பார்வையிட அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள் என்று அது மேலும் கூறியுள்ளது.

ஆர்.ஜி.எல் தவிர, மலேசியா மற்றும் சிங்கப்பூர் ஆகிய நாடுகளும் கடந்த ஆண்டு ஆகஸ்ட் 17 முதல் கோவிட் -19 தொற்றுநோய்களின் போது இரு நாடுகளுக்கும் இடையே எல்லை தாண்டிய பயணத்தை அனுமதிக்க அவ்வப்போது பயண ஏற்பாடுகளை (பிசிஏ) மேற்கொண்டன.

மலேசியாவிற்கும் சிங்கப்பூருக்கும் இடையிலான அத்தியாவசிய வணிக மற்றும் உத்தியோகபூர்வ நோக்கங்களுக்காக, வாரத்திற்கு அதிகபட்சம் 400 பேர் வரை, இரண்டு வாரங்கள் வரை தங்குவதற்கு எல்லை தாண்டிய பயணத்தை ஆர்ஜிஎல் செயல்படுத்துகிறது.

மறுபுறம், பி.சி.ஏ, இரு நாடுகளிலும் வசிப்பவர்கள், பிற நாட்டில் வணிக மற்றும் வேலை நோக்கங்களுக்காக நீண்டகால குடியேற்ற பாஸ்கள் வைத்திருப்பவர்கள், வேலைக்காக அந்த நாட்டிற்குள் நுழைய அனுமதிக்கின்றனர், ஒரு நாளைக்கு அதிகபட்சம் 2,000 பேர் வரை பயணிக்கலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here