மலேசியாவிற்கு 5 ஜி இணையச் சேவை

கோலாலம்பூர்: மலேசியா இந்த ஆண்டு இறுதிக்குள் 5 ஜி இணைய இணைப்பைப் பெறத் தொடங்கும் என்று டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் (படம்) தெரிவித்துள்ளார்.

இது கட்டம் கட்டமாக பெற முடியும் என்றும் இதன் மூலம், உடனடி தகவல்களைப் பகிர உதவும் வகையில் நிகழ்நேரத்தில் இணையம் மற்றும் கிளவுட் சேவைகளைப் பயன்படுத்தி 5 ஜி சுற்றுச்சூழல் அமைப்பை உருவாக்கும் முதல் நாடுகளில் ஒன்றாக மலேசியா உருவாகும் என்றும் பிரதமர் கூறினார்.

சற்று கற்பனை செய்து பாருங்கள் – இந்த 5 ஜி தொழில்நுட்பம் ஒரு விளையாட்டு மாற்றியாக செயல்படும். ஏனெனில் நேரடி தாக்கத்துடன் கூடிய ஸ்மார்ட் சேவைகள் மக்களின் நல்வாழ்வுக்கு கிடைக்கும்.

இந்த 5 ஜி தொழில்நுட்பம் சிறந்த மற்றும் வேகமான இணைய அணுகலை உறுதிப்படுத்துவதோடு மட்டுமல்லாமல் மிக முக்கியமாக, நாள்பட்ட நோயாளிகளுக்கான சுகாதார கண்காணிப்பு பயன்பாடுகள், ஸ்மார்ட் அவசர உதவி மற்றும் மூத்தவர்களுக்கான சிறப்பு பயன்பாடுகள் உள்ளிட்ட பல்வேறு முக்கிய பயன்பாடுகளை இறுதி பயனர்களின் கைகளில் வைத்திருக்க உதவுகிறது.

தனித்து வாழும் மூத்த குடிமக்களுக்கு மைடிஜிட்டல் & மலேசியா டிஜிட்டல் எகனாமி புளூபிரிண்ட் வெள்ளிக்கிழமை (பிப்ரவரி 19) அறிமுகப்படுத்தப்பட்டபோது அவர் கூறினார். நாடு முழுவதும் 5 ஜி செயல்படுத்த 10 வருட காலப்பகுதியில் மொத்தம்  15 பில்லியன் முதலீடு செய்யப்படும் என்று முஹிடின் கூறினார்.

இது மலேசிய அரசாங்கத்தின் கீழ் ஒரு சிறப்பு நோக்கம் கொண்ட இந்த முயற்சியால் சுமார் 105,000 வேலை வாய்ப்புகளை உருவாக்கும் என்று அவர் கூறினார். இந்த நிறுவனத்திற்கு 5 ஜி உள்கட்டமைப்பை சொந்தமாக்க, செயல்படுத்த மற்றும் நிர்வகிக்க பொருத்தமான ஸ்பெக்ட்ரம் வழங்கப்படும்  என்று அவர் கூறினார்.

5 ஜி சேவைகளை தங்கள் வாடிக்கையாளர்களுக்கு விற்பனை செய்வதில், உரிமம் பெற்ற அனைத்து தொலைத்தொடர்பு நிறுவனங்களுக்கும் இந்த உள்கட்டமைப்புக்கு சமமான அணுகல் இருக்கும் என்றும் முஹிடின் கூறினார்.

இந்த உள்கட்டமைப்பு செலவு பகிர்வு தொலைத்தொடர்பு நிறுவனங்களுக்கு அதிக வருவாயை ஈட்ட உதவுகிறது, இதன் விளைவாக, நுகர்வோருக்கு சிறந்த மற்றும் மலிவான 5 ஜி சேவைகளை வழங்குகிறது.

இந்த நிலைமை 5 ஜி பயன்பாட்டை அதிகரிக்கும், இதனால் அதிக தயாரிப்பு மற்றும் சேவை கண்டுபிடிப்புகளைத் தூண்டுவதில் பொருளாதார திறனை மேம்படுத்துகிறது என்று அவர் கூறினார்.

அடுத்த ஐந்து ஆண்டுகளில் RM12bil மற்றும் RM15bil க்கு இடையில் கிளவுட் சேவை வழங்குநர் (CSP) நிறுவனங்களால் முதலீடு செய்யப்படும் என்றும் முஹிடின் கூறினார். மைக்ரோசாப்ட், கூகுள், அமேசான் மற்றும் டெலிகாம் மலேசியா ஆகிய நான்கு சிஎஸ்பி நிறுவனங்களுக்கு அரசாங்கம் இதுவரை நிபந்தனை ஒப்புதல்களை வழங்கியுள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

“இந்த உயர் அளவிலான தரவு மையங்களும், கலப்பின கிளவுட் சேவைகளும் தரவு சேமிப்பிட இடத்தை அதிகரிக்க உருவாக்கப்படும். இதனால் இயக்க செலவுகளை குறைத்து பகுப்பாய்வு செயல்திறனை மேம்படுத்தும்” என்று அவர் கூறினார்.

சி.எஸ்.பி-களுடன் இணைந்து பணியாற்றுவதற்காக மூன்று உள்ளூர் ஐ.சி.டி நிறுவனங்களை சேவை வழங்குநர்களாக (எம்.எஸ்.பி) நியமிக்க அரசாங்கம் முன்மொழிந்துள்ளது என்றும் அவர் கூறினார்.

இது உள்ளூர் நிறுவனங்களின் திறன்களை வலுப்படுத்துவதற்கான எங்கள் நோக்கங்களுக்கு ஏற்ப உள்ளது. என்ஃப்ராஸிஸ் சொல்யூஷன் சென்.பெர்ஹாட், பிரஸ்டேரியங் சிஸ்டம்ஸ் சென்.பெர்ஹாட், மற்றும் கிளவுட் கனெக்ட் சென்.பெர்ஹாட் ஆகிய மூன்று நிறுவனங்களும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here